• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Vành Khuyên nhà Hoangminh

anhnt

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
mấy con của bạn nhìn tàm tạm, chăm sóc tôt hơn nữa nhé

KimCuong

Active Member
mấy con của bạn nhìn tàm tạm, chăm sóc tôt hơn nữa nhé

Hehe, trong 3 con này thì có 2 con ở trên là tàm tạm thôi bác anhnt ơi! Còn cái con thứ 3 ở cuối cùng trong cái lồng lùn thì không tàm tạm đâu đó bác ơi. Hàng đẳng cấp đó bác ạ! Hihihi...

Hôm nào đề nghị Hoangminh cầm lồng trên tay để nó bắn liên thanh cho bác anhnt được nhận xét nhé. Hihihi

nhà mình cũng nuôi khuyên
hôm cheo ngoài cửa có 1 bác vào nhà bảo mua em nó với giá 500k:D
mình chẳng biết đẹp xấu thế nào nhưng nó cũng ngồi im hót to như chim yến đó

nhatvonhicho

cũng đẹp đấy chứ đẹp ở đây ko phải là chim đẹp đẹp vì bạn đã có tâm post choa anh em cùng xem nhưng còn về chim bạ lên xem lại cách nuôi của bạn vì mình nhìn sơ qua đã thấy lồng chim của bạn bị hết nước bạn ah nếu chim khuyên mà hết nước chỉ từ sáng đến chiều thôi vực lại hơi lâu đấy

Hoangminh

Member
cũng đẹp đấy chứ đẹp ở đây ko phải là chim đẹp đẹp vì bạn đã có tâm post choa anh em cùng xem nhưng còn về chim bạ lên xem lại cách nuôi của bạn vì mình nhìn sơ qua đã thấy lồng chim của bạn bị hết nước bạn ah nếu chim khuyên mà hết nước chỉ từ sáng đến chiều thôi vực lại hơi lâu đấy
Bạn xem lại đi các lồng cóng nước thuỷ tinh đều từ đầy tối thiểu là 60% đến 90% đấy bạn. Mỗi ngày 1 con khuyên thường dùng hết khoảng 40% cóng nước là nhiều mà ngày nào mình cũng thay cóng nước mà . Thân
ví dụ như ở ảnh này mức nứoc trong cóng thuỷ tinh ngang bằng với mức vanh lồng ngang thứ 2 tức là nước trong cóng thuỷ tinh còn đầy khoảng 70% nước

chimundo

Khoen vàng

Bạn Hoangminh nuôi toàn khoen vàng hả bạn? Khoen của bạn líu có xòe đuôi, sừng đầu không bạn? Có gảy, sờ chim được không? Cố gắng nuôi 1 thời gian và tập luyện nữa bạn có thể sờ chúng được đó :)!

Lynk_TG

Member
Đúng là con chim thứ 3 là đẳng cấp. Hai con trên thì ko được đẹp bằng. Ko biết có phải do chụp hình ko mà 2 con đó trông hơi ngắn người. Chỉ là cảm nhận ban đầu khi nhìn ảnh. Có gì ko phải anh bỏ qua cho và trao đổi lại. Mà nhà anh ở đâu vậy? hôm nào mấy anh em gặp nhau làm quen cái nhỉ?

Hiep_Ga

Member
Mấy con khuyên của bác đẹp lắm . Tiện thể post luôn con khuyên của em vậy . Em chụp lúc nó đươc 1.5 năm . Giờ em nó được 3 năm rồi

Hoangminh

Member
Đúng là con chim thứ 3 là đẳng cấp. Hai con trên thì ko được đẹp bằng. Ko biết có phải do chụp hình ko mà 2 con đó trông hơi ngắn người. Chỉ là cảm nhận ban đầu khi nhìn ảnh. Có gì ko phải anh bỏ qua cho và trao đổi lại. Mà nhà anh ở đâu vậy? hôm nào mấy anh em gặp nhau làm quen cái nhỉ?
nhà mình ở yên sở quận hoàng mai. Mình hay di dợt chim với hội khuyên Hoàng mai

Lynk_TG

Member
nhà mình ở yên sở quận hoàng mai. Mình hay di dợt chim với hội khuyên Hoàng mai
Hội khuyên HM thì em cũng đã biết từ lâu rồi. Hôm nào em qua nhà anh. Có gì anh cho em số điện thoại để em còn liên lạc nha. số của em trong bài Chim nhà Thuydx đó. Hi vọng được gặp bác sớm.

Thân,

Hiep_Ga

Member
Mấy con khuyên của bác co thay lông không ? không hiểu sao khuyên em lại thay lông vào tháng này . Không biết co phải do thời tiêt không nữa

Lynk_TG

Member
khuyên nuôi mùa này mới thay lông mà bác. Con nhà em cũng đang thay lông nè. hội khuyên AD cũng có mấy con đang thay lông. một vài con đã thay xong.