• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Udisara loft 2.0

udisara

Member
Hòa cùng không khí năm mới, căn cứ udisara xin giới thiệu tới các bạn mẫu thiết kế mới của căn cứ mình mang tên Udisara Loft 2.0 :D

Để cho ra mẫu thiết kế này mình đã nghiên cứu và tham khảo rất nhiều các căn cứ từ đó vận dụng vào thực tiễn cho phù hợp với điều kiện hiện tại của mình, nguyên vật liệu mình tận dụng một số thứ mình có sẵn, 1 cái chuồng gỗ kiểu truyền thống, 1 cái tủ ti vi...

Các hệ thống cửa có thể mở lên dễ dàng để bắt chim hoặc vệ sinh

Ổ đẻ làm bằng gốm sứ có thể mang ra đánh rửa sau mỗi lứa đẻ

Hệ thống cửa sau của các ngăn đẻ được mở ra một cách dễ dàng để vệ sinh sạch sẽ

Chuồng tắm nắng

Máng ăn chứa các cóng đựng khoáng và cóng đựng nước làm bằng gốm sứ, máng đựng thức ăn làm bằng nhựa, mình chọn các chất liệu này để mỗi lần vệ sinh cho sạch sẽ chứ không chế máng ăn và máng uống tự động.

Máng ăn nhìn từ bên trong

Cửa tự động 1 chiều mình làm bằng ống check nước (chim chỉ có thể vào dc chứ 0 thể bay ra được). Do đã có các ngăn đẻ kiêm chỗ đậu cho chim và không gian bên trong không được rộng rãi nên mình chỉ bố trí 2 cần đậu hình chữ V.

HvsT.GC

Member
đẹp..................................................................................................

udisara

Member
đam mê nuôi chim,thiết kế, chụp hình
chuồng bạn làm rất đẹp
Cảm ơn các bạn đã động viên >:D<

Mình có rất nhiều sở thích như chụp ảnh, phượt, rock, guitar, đá cầu... và bây giờ thêm thú vui nữa là nuôi bồ câu đua :x

udisara

Member
Update thêm 2 chiến binh mũi to đến từ đất cảng Hải Phòng

Em xin gửi lời cảm ơn tới bác Ninhsathp đã tìm mua chim giúp em.