• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

ty_DauLau

ty_DauLau

chào các bạn, mình là thành viên mơí gia nhập trên diễn đàn, xin các bạn chỉ giáo cho vaì kĩ thuật nuôi chim bồ câu...cám ơn:)

trantantai

Active Member
chào các bạn, mình là thành viên mơí gia nhập trên diễn đàn, xin các bạn chỉ giáo cho vaì kĩ thuật nuôi chim bồ câu...cám ơn:)
Chào bạn!
Thật tình khi mình mới đánh vần ra được cái nick của bạn mình hết hồn luôn. Nghe như là tên hung thần ác quỷ, mình xin lỗi trước nếu có lời nào mạo phạm.
Mình thấy nick của bạn rất ấn tượng nhưng trong diễn đàn bồ câu thì những cái nick mang hơi hương đại loại như chết chóc, dịch bệnh, bồ cắt, đại bàng ... nói chung là hình ảnh ngược lại với vẻ đẹp và sự hiền lành của loài bồ câu sẽ không được hoan nghênh. Mình không có ý nói bạn không dùng nick name này nhưng với diễn đàn bồ câu thì bạn nên đổi qua cái nick nào đó cho đỡ sock một chút. Mình vì mọi người và mọi người vì mình. Hãy vì cái chung và tôn vinh cái đẹp bạn nhé. Về việc chỉ giáo về kĩ thuật nuôi chim bạn nên coi xem bạn đang khó khăn về vấn đề gì, ví dụ bạn cần con, giống bạn vào mục mua bán chim, hoặc liên lạc trực tiếp với những căn cứ thường có chim con bán, một cách khác ra thẳng chợ Nguyễn Thị Nhỏ. Về chuồng trại bạn vào mục chuồng trại phụ kiện đều có bài trong đó. Về chăm sóc, tập huấn thì mod cũng đã liệt kê bài theo từng chủ đề bạn để ý một chút sẽ có những bài hữu ích. Nếu bạn có đủ đam mê và tình yêu với chim bồ câu bạn sẽ đạt được những gì bạn đang muốn thực hiện.
Chúc bạn thnàh công.

Trân trọng!

ty_DauLau

minh có một Loại thuốc chích sưng Mặt cũng khá hay,NẾU mấy bạn có chú chim nào BỊ đêm tới cho mình chích Miễn phí cho...

minh có một Loại thuốc chích sưng Mặt cũng khá hay,NẾU mấy bạn có chú chim nào BỊ đêm tới cho mình chích Miễn phí cho...
Bạn thực tập chích chim hã bạn :D, có thuốc hay thì chụp hình đăng lên cho mọi người biết chứ :D , mà bệnh sưng mặt thì thuốc loại bạch hầu uống vẫn hết bạn à :D , dù sao cũng thanks ( bạn nhớ chụp hình thuốc đăng lên nha bạn còn không thì cho xin cái hiệu thuốc )