• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tuyệt chiêu tận dụng dung tích sáng ý trong buồng ngủ 10m2

Phòng ngủ thông thường được biết tới với một khuôn viên khoảng trống khiêm tốn nhất trong khái quát khoảng trống sống của bạn. do đó việc tạo nên những ý tưởng giúp sắp xếp nội thất cho căn phòng này, từ chiếc giường ngủ đến tủ quần áo cánh lùa và những vật dụng khác, để đảm bảo tính tiện nghi và tằn tiện được tối đa dung tích. bữa nay những kiến trúc sư của Nội thất Kinh Bắc sẽ san sẻ đến bạn những mẹo hay để có thể sắp xếp một gian phòng ngủ với không gian 10m2.
Có đông đảo bí quyết để bạn có thể sắp xếp nội thất cho không phòng ngủ chỉ với 10m2 này, bằng việc sử dụng các thiết kế sáng dạ, mua ra những điểm cộng không gian, thêm diện tích lưu trữ…sẽ giúp căn phòng thêm khoáng đãng mà vẫn đảm bảo cuộc sống tiện nghi.
Giường ngủ

Với một thể tích nhỏ như vậy, bạn không phải mua cho mình một loại giường ngủ kích thước to, cũng không buộc phải tìm việc đặt trệt nó giữa dung tích. Thay vào ấy, bạn có thể kê mẫu giường của mình lên cao. Với thiết kế giường trên cao này, không chỉ giúp căn phòng có được sự thông thoáng, mà còn đưa ra các nét chấm phá riêng.
Bạn có thể dễ dàng tận dụng khoảng trống bên dưới của giường để kê đặt những nội thất có khả năng lưu trữ, vừa không tốn khoảng trống lại đảm bảo được sự kết hợp cho cả dung tích.
Hoặc bạn cũng có thể sắm cho mình một cái giường hộp sáng dạ, ấy là dòng giường được thiết kế âm trong tủ lưu trữ âm tường. Sẽ siêu tiện lợi và bất thần với khả năng làm gọn của nó với phòng ngủ khoảng trống nhỏ hẹp, giúp bạn có thể xếp gọn nó trùng hợp dùng đến.
Tạo thêm khoảng trống lưu trữ

trước tiên là trần nhà, cùng với việc lựa chọn các thể tích của sàn nhà để lưu trữ, bạn cũng có thể làm điều này với trần nhà của mình. Bằng việc sử dụng một chiếc tủ kệ sát trần, bạn đã có thêm một diện tích đẹp mắt để đựng giữ các đồ đạc ít dùng, tạo được sức cuốn hút thẩm mỹ và sự gọn ghẽ trong căn phòng.
Thêm vào đó, thể tích tường cũng là nơi bạn có thể tạo cho mình những ưu thế thể tích, bằng một loại tủ kệ âm tường được đặt ngay quanh đó khu vực đầu bàn trang điểm đẹp của bạn, là nơi bạn đặt các cuốn sách hay mô hình trang trí đẹp, nó sẽ phát triển thành một khoảng trống trang hoàng đẹp mắt cho phòng ngủ.
Trên đây là một số ý tưởng nhỏ bạn có thể vận dụng cho không buồng ngủ dung tích 10m2, giúp căn phòng vươn lên là thoáng đạt mà bạn vẫn được trải nghiệm sự tiện nghi của đầy đủ những món nội thất của mình.