• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trong CLB có ai cho husky, alas ăn thịt sống không?Và cho ngủ chung giường nữa :))

jingokbsb

Câu hỏi em chỉ có vậy. Trong CLB có ai cho husky, alas ăn thịt sống không?Và cho ngủ chung giường nữa :)) Các bác đóng góp ý kiến nhé ;)

Darkstar

Vietpet sponsor
Mình biết 1 bạn như thế, nhưng là người nước ngoài, là bạn thân của mình! Nói chung là cho ngủ cùng giường cũng ok, có điều về sau mùa rụng lông thì dọn hơi khổ thôi :D Và cũng khổ cái mũi!

Nabie

Member
vấn đề ăn thịt sống thì chưa từng thử qua nhưng hiện con Pika nhà mình đang cho ngũ chung giường, đạp xuống đất khuya lại bò lên, đóng cửa nhốt ở ngoài thì cào cửa rên la, ko bit làm sao nữa, nó 4 tháng đang thay lông tối nào cũng lông lá tùm lum trong mũi, quần áo thì khỏi nói cứ như là áo lông thú :(

Bộp Alaskan

Mấy em alaskan nhà mình thì ăn chín uống nc RO vào ngủ dưới gậm giường, dám trèo lên ghê với giường là ăn vụt ngay

T-Risk

Member
với đk ở vn mà bạn cho ăn đồ sống là hơi liều :)) đồ tươi sống rất tốt cho bé nhưng đấy là đồ tươi sống giết mổ đã dc kiểm dịch bảo đảm chất lương chứ ở vn mình ăn đồ chín đôi khi còn bị anh họ Tào anh ý đuổi thì hơi ghê :)) mình thỉnh thoảng cho bé nhà ăn trứng gà sống thôi :D trứng gà nhà mình bảo đảm nên mới dám cho ăn :D . còn vụ nắm trên giường thì ko dc bạn sẽ tạo cho chó 1 thói quen và suy nghĩ ko tốt . alas là loài sống bầy đàn việc phân chia cấp bậc phải rõ ràng . bạn cho bé nằm trên giường nt nếu lâu ngày bé sẽ nổi loan như kiểu tranh ngôi bậc . có thể bạn cưng bé cho bé ngủ cùng nhưng quan trong phải bít tạo cho bé 1 nhận thức quan trọng là bạn là chủ của bé ( đầu đàn :)) ) tránh trường hợp khó dạy dỗ sau này

kid1989

Active Member
Mình có biết trướng hợp có em GSD ăn thịt sống ăn phải con bị lở mồm long móng thế là hoại tử các khớp + lở loét điều trị rất mệt @_@

Huyền Đề

mình nuôi rất nhiều loại chó ! đặc biệt chó fox mùa đông hay mùa hè thì cũng lên giường ngủ với mình hết :X ! đi vắng thì nó nhẩy lên chăn 1 mình - mình đêm đi ngủ : huýt sáo mở chăn thì nó nhẩy vào bụng và nằm im lun ! ông bà già hơi =))hó chịu khoản nằy

kimyo123

Member
haiz, chả hiểu các bác nghĩ j mà kêu cho ăn thịt sống để mượt lông rồi thế này thế kia =.=
bệnh tật thì đầy ra, giun sán thì 1 ổ, lại còn cái thể loại có tiền sử mẫn cảm với đồ ăn lạ nữa @@. bây giờ các loại chất bổ, kẹo bánh bổ dưỡng cho thú nuôi cũng nhiều, chất lượng cũng tốt, cần thiết thì mua về dùng thôi . ăn chín uống sôi cho cháu nó lành bác ạ :|