• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

trứng bồ câu bị hư ?

vuanh

Member
Chào nhocsport,

Em cần phải nói rõ hơn là trứng đã được bao nhiêu ngày để các anh em trên diễn đàn dể dàng cho em lời khuyên cũng như giải thích cho em. Anh chỉ biết một điều cho dù tới ngày trứng nở chim con không chui ra được thì vẫn chết như thường chứ nói chi là trứng bị hư.

Thân.

Chấn PG

Member
Trứng đó có thể do yếu cồ, lúc gần nở không chui ra được, điều kiện thời tiết, chim bỏ ấp hoặc ít ấp và các yếu tố khác nữa :D.

nhocsport

Member
vậy để e nói rõ hơn.trứng đã ấp được 1 tuần thì e đem ra soi thì đã có những đường máu vậy mà tới ngày sắp nở thì mới biết là trứng đã bị hư.e không hiểu tại sao mong các a cho ý kiến.

thang_Q5

Active Member
vậy để e nói rõ hơn.trứng đã ấp được 1 tuần thì e đem ra soi thì đã có những đường máu vậy mà tới ngày sắp nở thì mới biết là trứng đã bị hư.e không hiểu tại sao mong các a cho ý kiến.
Vì nhiều lý do lắm bạn àh có thể do trứng bạn cồ yếu khi bạn đem ra xem thì sẽ dẩn đến tình trạng tuộc cồ mà hư trứng ,và cũng có thể trứng bạn đã bị móp 1 chút mà bạn không phát hiện xử lý thì có thể dẫn đến có cồ mà trứng vẫn bị hư......v v v v còn nhiều nguyên nhân lắm bạn à :D:D:D

trantantai

Active Member
Mình cũng có trường hợp giống vậy, đã bị tới mấy lần rồi, chán thật, nếu cứ như vầy mình đẩy nó đi luôn cho rồi

nhocsport

Member
bạn bị đến mấy lần vậy thử đem con trống đó ghép với con mái khác thử xem,nếu mà vẫn như vậy thì con trống đó sài không được rồi.chúc bạn thành công.

Mình cũng có trường hợp giống vậy, đã bị tới mấy lần rồi, chán thật, nếu cứ như vầy mình đẩy nó đi luôn cho rồi
Nói nhỏ nghe. Bạn đã bị như vậy mấy lần rồi thì lần tiếp theo bạn thử không đụng đến quả trứng nữa thử nhé!. Cứ thử 1 lần đi, tuyệt đối không đụng đến cho đến ngày chim nở nhé! Chúc bạn thành công!

chao cac ban...mk moi mua duoc 1cap bo cau ma de 2 lan rui ma trung bi hư het...trung dau tien vo trung co hot hot nho mk hk pit bi j moi cac ban chi cho mk^:)^^:)^

CONG TO

Chào cả nhà mình là thành viên mới mình xin phép cả nhà cho mình được sinh hoạt học hỏi cho vui, và biết thêm chút kinh nghiêm trong chăn nuôi
Cho mình xin hoi là mình có cặp bồ câu có khi đẻ 4 trứng thì nở hết nhưng có khi đẻ 2 trứng thì hư không biết là sao . Bác nào có thể cho biết giúp được không và mua canxi cho bồ câu ở đâu Cảm ơn nhiều
:-*