• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trị mùi hôi của bồ câu

Bocaubinhtrieu

cho mình hỏi ở đâu bán loại dược phẩm nào mà trị được mùi hôi của chim bồ câu không? Anh em nào biết chỉ dùm mình để mua loại đó nha vì ở nhà la quá nói hôi không chịu được. Mình vệ sinh cho chim mỗi ngày mà vẩn bị hôi. Ai biết chỉ dùm mình cám ơn nhiều nha.

nglong

Member
mình sợ hôi là do chim bị đi ỉa chảy, bạn thử để ý đầu ra của đàn chim xem thế nào

Chim nuôi nhốt rất hôi nên bạn có thể mua vài hợp baking soda để trong chuồng. Mình để 4 hay 5 hợp trong chuồng. Baking Soda để hút mùi hôi trong tủ lạnh hôi, bathroom hôi. Hoặc mua vôi trắng về rãi lên chuổng dọn dẹp. Sau đó bạn mới lót tấm lót lại. Với bạn cho chim tắm nhiều 3 hay 4 lần 1 tuần và trong nước bỏ muối vào. Cho chim ra tắm nắng 2 lần 1 ngày và dọn dẹp chuồng sau 2 hoặc 3 ngày. Nếu có chim con hoặc chim đang ấp thì bạn phài thay tấm lót chuồng chim mỗi ngày hoặc 2 ngày 1 lần. Cách này rất hiệu quả và chuồng cuả mình hông có hôi và chim hông có hôi.

Bocaubinhtrieu

hôm nay mình mua long nảo bỏ vô gần chuồng chim thì thấy đở nghe mùi lắm.Bạn nào có căn cứ bị hôi thì làm thử nha.

truongdx

Member
Trị mùi hôi ở chuồng trại nuôi bồ câu

cho mình hỏi ở đâu bán loại dược phẩm nào mà trị được mùi hôi của chim bồ câu không? Anh em nào biết chỉ dùm mình để mua loại đó nha vì ở nhà la quá nói hôi không chịu được. Mình vệ sinh cho chim mỗi ngày mà vẩn bị hôi. Ai biết chỉ dùm mình cám ơn nhiều nha.
Chào cả nhà. Lâu nay bận công việc nên ít thời gian tham gia diễn đàn với anh em. Hy vọng trong thời gian tới công việc ổn định, rảnh hơn chút mình sẽ thường xuyên tham gia hơn $-)
Về múi hôi bạn có thể tìm mua chế phẩm EM (thường bán tại các cửa hàng về xử lý môi trường), bạn phun định kỳ cho chuồng chim. Chế phẩm EM có thể hòa vào nước cho chim uống , như vậy vừa có lợi cho đường tiêu hóa, vừa trị được mùi hôi của phân chim thải ra. Ngoài ra, nếu bạn phun trực tiếp vào phân thải ra của chim sẽ làm cho phân mau phân huỷ vào không có mùi hôi nữa.
Chúc bạn vui. >:D<