• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Trưng bày bồ câu lần 4 -Vảy Cá (17/01/2010) tại 12

thang_Q5

Active Member
Để góp vui cho ngày chủ nhật này 17/01/2010 cuối tuần sau 1 tuần làm việc căng thẳng mình và 1 số ae trên diển đàn với lời ngỏ ý của anh xoay cường (cường nhỏ) muốn nhờ ae tổ chức trưng bày vảy cá nên muốn mời ae nào có sở hữu nhưng chú vảy cá đẹp có thể mang ra chưng bày cho ae chiêm ngưỡng vẻ đẹp của chúng ,nếu ae nào có những chú vảy cá xin mời chủ nhật ngày 17/01/2010 mang ra 12 luỹ bán bích trưng bày .Rất mong sự hưởng ứng của tất cả anh em bồ câu :)):)):)) thanks :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Show bồ câu VẢY CÁ

Khoảng 10h30 17/01/2010, mời các bạn ghé 12 tham gia xem và show bồ câu nhé!

Đây là lần thứ 4 trưng bày chim bồ câu tại 12, lần này sẽ trưng bày VẢY CÁ -Nữ hoàng bồ câu. các bạn nào có VẢY CÁ hãy cùng tham gia cho vui để mọi người được chiêm ngưỡng , mở rộng tầm mắt nhé >:D<!

PM: Chủ quán vừa dựng xong cái kệ đặt chuồng show theo yêu cầu của Hội bồ câu.

seal203

Member
Bữa đó bằng mọi giá sẽ đi, khoái nhất là Vảy cá mà chưa dám chơi :D

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Ngày mai có lẽ là ngày hội của Bồ câu VẢY CÁ :-bd ! Các bạn sẽ được thưởng lãm những chú Vảy Cá đẹp đến từ các căn cứ: Cuongnamxuong, haohao, Lễ Q8, Thangdovebi, Vinhquang Q.4, đặc biệt có sự tham gia của Long học sinh Kiên -Thành viên mới của diễn đàn :) cùng một số căn cứ khác ...

Mời mọi người tham gia vào lúc 10h30 chủ nhật ngày 17/01/2010 tại Cafe 12 Luỹ Bán Bích >:D<.

cường nhỏ

Hôm nay đúng là một ngày hội, mọi người đem vảy cá, két, bi đen và có cả con thổi kèn của anh Cường NX nữa.

Tuy nhiên vì chuồng thì ít mà chim thì nhiều nên mọi người nảy ra ý định góp tiền để làm thêm chuồng, mình không nghĩ một lời kêu gọi mà được nhiều người hưởng ứng đến thế. kẻ ít người nhiều từ 1 triệu cho đến vài chục ngàn cũng có, cái quý là anh em như người một nhà nên chung tay góp sức cho thú vui chơi bồ câu, mình xin cám ơn người hưởng ứng đầu tiên là anh Cường NX, rồi anh Hoàng Dương rồi Lễ Q8 và nhiều nhiều người khác nữa, mình sẽ nhờ anh Vỹ đưa danh sách và số tiền quyên góp lên sau. Mình sẽ đặt làm chuồng và đưa ra quán 12 sớm nhất, mong rằng lần sau mọi người có đủ chuồng để chưng.

thang_Q5

Active Member
Hôm nay đúng là một ngày hội, mọi người đem vảy cá, két, bi đen và có cả con thổi kèn của anh Cường NX nữa.

Tuy nhiên vì chuồng thì ít mà chim thì nhiều nên mọi người nảy ra ý định góp tiền để làm thêm chuồng, mình không nghĩ một lời kêu gọi mà được nhiều người hưởng ứng đến thế. kẻ ít người nhiều từ 1 triệu cho đến vài chục ngàn cũng có, cái quý là anh em như người một nhà nên chung tay góp sức cho thú vui chơi bồ câu, mình xin cám ơn người hưởng ứng đầu tiên là anh Cường NX, rồi anh Hoàng Dương rồi Lễ Q8 và nhiều nhiều người khác nữa, mình sẽ nhờ anh Vỹ đưa danh sách và số tiền quyên góp lên sau. Mình sẽ đặt làm chuồng và đưa ra quán 12 sớm nhất, mong rằng lần sau mọi người có đủ chuồng để chưng.
Em xin thay mặt một số ae trên diễn đàn Vietpet xin cảm ơn anh cường nhỏ và những ae BC..vv..đã nhiệt tình cùng xây dựng những buổi trưng bày bc rất hoành tráng này nhằm tạo một sân chơi cho tất cả nhửng ae có chung niềm đam mê bc và tạo một không khí rất vui vẻ , ae có thể ngồi chung bàn,chung ghế uống ly cafê và bàn về bc để quên đi những buổi làm việc mệt mỏi và căng thẳng :D.Và cám ơn những ae góp kinh phí mua chuồng nhằm tạo cho buổi trưng bày tốt đẹp hơn :-bd ,Hy vọng anh Cường nhỏ sẽ đặt chuồng sớm nhất để có thể phục vụ những ae yêu bc tốt hơn ;)

Thanks những ae yêu bc :D
Thắng_Q5

seal203

Member
Do anh Bigflowerhorn không úp hình lên kịp hôm rồi em có chụp được vài kiểu up lên cho mọi người xem đỡ.
Đầu tiên là em trên cao nhất :

Cận cảnh khuôn mặt nhình cứ nhứ cú mèo của Hary Porter ấy :

Cặp vảy cá có 2 màu khác nhau :

Thích màu này quá dễ thương :

Cặp két đỏ :

Em chỉ chụp vài tấm tâm đắc nên hơi ít, muốn nhiều hình phải nhờ mod đưa lên thôi với lại đông quá khó chụp hình mà khách lạ cũng nhiều không dám mở cửa lồng sợ bay và sợ chủ chim phiền lòng nên chỉ chụp vài tấm ké mod.

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Mấy ngày nay thay đổi đường truyền ADSL nên tạm thời gián đoạn không post hình thời sự kịp, các bạn thông cảm nhé :)!

Mấy bạn có máy ảnh "xịn": một bạn thì ở dưới Cần Giờ, một bạn thì bận công việc còn một bạn thì đang bị xổng một em BI mái mượn nên bối rối quên đem máy chụp ảnh pro ra chụp trưng bày Vảy cá nên mình chụp tạm vậy. Vì sử dụng máy chụp hình "cùi bắp" và không phải là Pro nên chỉ chụp hình đến mức này thôi, các bạn xem tạm nhé!