• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tìm Cún Lạc

Xin lỗi trước nếu cái note này làm phiền các bạn/các anh chị.

Nhưng mình mong các bạn/các anh chị sẽ đọc hết cái note này. Vì đây là chuyện rất khẩn, và hoàn toàn nghiêm túc, nên xin đọc hết, và đừng cười.

Tối hôm 24/12 chị mình có đi rước mình và dẫn theo con Lu - cún cưng của mình.

Khi dừng lại ở ngã tư Trần Hưng Đạo - Nguyễn Biểu, gần cây xăng, nó đã nhảy xuống và lạc mất.

Cả nhà mìnn đã tìm nó suốt hai tiếng, quanh khu đó. Nhưng thật sự đường đông nên cũng rất khó khăn.

Mình biết có nhiều bạn sẽ khuyên mình nên bỏ qua đi, k kiếm đc đâu, bị bắt, bị đụng xe rồi... nhưng hãy giữ suy nghĩ đó cho riêng bạn, giúp mình chuyện đó.

Vì thật sự mình đã biết những chuyện tương tự và mình cũng đã nghĩ qua tất cả những điều có thể xảy ra rồi.

Chỉ là mình k muốn bỏ cuộc.

Nó đã gắn bó vs mình và gia đình hơn ba năm rồi, k thể nói bỏ là bỏ đc. Mình nghĩ bạn nào đã/đang nuôi thú cưng cũng đều hiểu cho mình chuyện này.

Đây là hình của Lu.

Một số thông tin : Lu thuộc giống chihuahua lai phốc, lông nâu bò, cụt đuôi, là con đực.

Nếu bạn vô tình thấy nó , hãy gọi cho mình , số 0903.079.323 , nếu mình tắt máy thì phiền bạn nhắn tin gấp cho mình tên đường hay địa chỉ nơi nào bạn nhìn thấy nó.

Nếu bạn muốn giúp mình truyền tin này ra thì cứ tag bạn bè vào. Mình chỉ mong các bạn k đùa trong việc này.

Cảm ơn các bạn.