• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thuốc ngừa dịch tả

H_Q11

Member
Chào các anh/em,

Dạo này căn cứ mình thường xuyên có chim bi bệnh và chết sau vài ngày, xin vui lòng cho biết co loại thuốc ngừa dịch tả nào tốt để cho chim uống ngừa bệnh không ?

Mình củng có sử dụng thuốc ADE và 5 ngọn gió pha nước cho chim uống, nhưng xem ra không có hiệu quả cho lấm.

Lúc phát hiện chim lừ lừ, bỏ ăn, đi phân toàn nước hoặc phân xanh.

Chân thành cảm ơn!
Hùng

2 chân của chim có lạnh không bạn,nếu đúng như vậy là chim bị bệnh trúng gió rồi,nếu là trúng gió thì rất khó trị,với những con chưa bị thì bạn có thể cho nó uống thuốc 124 để ngừa,còn những con đã bị thì cũng trị bằng thuốc 124 luôn nếu nó có dấu hiệu phục hồi tốt như:đã tự ăn và lanh lợi trở lại thì nó sẽ hết còn không thì bạn nên chuẩn bị tâm lý sẵn đi.Mình cũng lấy từ kinh nghiệm của anh em khác chỉ lại nếu anh em nào còn cách hay hơn nữa thì xin bổ xung thêm nha.Thân