• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thức ăn cho chó chihuahua và cocker

Mèo Mũm Mĩm

hiện tại em nuôi 1 bé chihuahua,ăn cơm trộn từ nhỏ,giờ em chuẩn bị thi đại học nên không có thời gian trộn cơm,định tập cho bé ăn hạt khô.Mà xem sơ sơ thì có nhiều loại quá,protein đạm,rồi phân theo cân nặng tùm lum,mà còn có 1 vài loại làm cho cún bị bệnh nữa chứ.Tương lai thi đại học xong thì em định nuôi thêm bé cocker nữa.Nhờ ace giúp tư vấn cho em loại thức ăn phù hợp cho cả 2 bé này và cách luyện cho bé ăn hạt (từ nhỏ đã ăn cơm trộn thức ăn đàng hoàng =='')
À cho em xin thêm thông tin những shop bán đồ ăn hạt và phụ kiện thú cưng mà có dịch vụ giao hàng tận nhà,vì em mới chuyển vào HCM nên còn lạ nước lạ cái quá ạ :(

Mèo Mũm Mĩm

vừa cho 2 em chihuahua và cocker luôn í bạn >.< nghĩ 1 lần mua cho 2 chúng nó mà làm 2 bịch thì viêm màng túi là có >.<

trankhoi

Member
mình toàn mua một bao 20kg ở Hoàng Hoa Thám giá 450k thấy chó vẫn khỏe mạnh và tăng cân, nhà nghèo nên không dám cho ăn loại đắt tiền.