• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thế nào là độn cằm bằng mô sinh học radies

[FONT=&quot]Hỏi : Bác sĩ ơi, cho em hỏi là Độn cằm bằng mô sinh học Radies là gì, có an toàn không? Sắp tới em sẽ đưa em gái đi độn cằm và em tính sẽ cho em của em độn cằm không phẫu thuật. Em có nghe người ta nói về phương pháp độn cằm bằng mô sinh học Radies nhưng em vẫn chưa hiểu lắm, nhờ bác sĩ tư vấn giúp em nhé[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
(Thu Thanh, Vũng Tàu)​
Trả lời: Chào Thu Thanh, cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi ” Thế nào là độn cằm bằng mô sinh học Radies cho chúng tôi”, xin được trả lời câu hỏi của bạn như sau :[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Ngày nay, thẩm mỹ độn cằm đã không còn chỉ gói gọn trong phương pháp phẫu thuật nữa. Để phục vụ cho những khách hàng muốn độn cằm nhưng sợ dao kéo, người ta đã tìm ra phương pháp độn cằm không phẫu thuật bằng cách tiêm các chất làm đây như Radies, Restylane, Aquamid,… Và các chất này đều không hề ảnh hưởng gì đến sức khỏe cũng như thẩm mỹ đối với mỗi người.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Radies là mô sinh học đã được Cục quản lý Dược phẩm và Thực phẩm Hoa Kỳ (FDA) kiểm định chất lượng. Radies chứa tới 30% CaHA (chất được tìm thấy trong răng và xương) giúp sản sinh sụn, lấp đầy các lỗ hổng trong cấu trúc cằm, cân chỉnh dáng cằm thanh tú, đẹp tự nhiên hài hòa với gương mặt.
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Ảnh minh họa – Độn cằm bằng mô sinh học radies[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot][/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
Do đặc tính tự phân hủy sinh học, Radies không tồn tại vĩnh viễn bên trong cơ thể mà sau một khoảng thời gian (18 tháng), lượng Radies sẽ mất dần tại nơi tiêm nên bạn phải tiêm nhắc lại để lưu giữ vẻ thẩm mỹ của gương mặt.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Sau khi hoàn thành tiểu phẫu độn cằm bằng chất liệu Radies, khuôn cằm như ý sẽ được tạo hình ngay lập tức. Cằm không hề bị sưng, đau đớn hay để lại dấu vết nào. Bệnh nhân cũng có thể ra về ngay mà không cần lưu trú hay nghỉ ngơi gì thêm. Kết quả sẽ được ổn định trong khoảng 18 tháng.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Phương pháp này chỉ đơn giản là tiêm, do đó với những ai có tâm lý sợ dao kéo hay sợ đau đều sẽ cảm thấy an toàn hơn khi chọn kỹ thuật này. Bạn chỉ cần tuân theo đúng các chỉ định của bác sĩ sau khi làm phẫu thuật như :[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]- Không sờ, chạm vào vùng tiêm ít nhất 6 giờ sau khi tiêm để hạn chế khả năng nhiễm trùng do mũi tiêm.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]- Sau 6 tiếng có thể rửa bằng nước và sửa rửa mặt dịu nhẹ[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]- Chườm lạnh bằng vải sạch ngâm nước lạnh vắt khô ngay sau khi tiêm giúp giảm sưng tốt[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]- Tránh tiếp xúc với vùng nóng gắt như nắng, bếp, đèn…[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]- Không tự ý uống thuốc nhất là Aspirin và Vitamin E trong 7 ngày đầu. Nếu đang điều trị bệnh lý gì cần báo với bác sĩ toa thuốc của bạn.[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Ngoài Radies thì chất Restylane, Aquamid cũng được dùng nhiều trong thẩm mỹ độn cằm. Đây là loại chất làm đầy gel tiêm dạng mềm tạo nên bởi Axit Hyaluronic tự nhiên trong cơ thể có xuất xứ từ Thụy Điển, Đan Mạch theo công nghệ dây chuyền đạt tiêu chuẩn được cấp phép FDA của Hoa kỳ, CE châu Âu, KFDA Hàn Quốc và được thông qua bởi hầu hết Bộ Y tế của các nước trên thế giới.
[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]
Hiệu quả của hai chất này không hề thua kém Radies, do đó, em có thể đến thẩm mỹ viện JW để được các bác sĩ tư vấn kỹ hơn nhé. Thẩm mỹ viện JW là chi nhánh đầu tiên và duy nhất của bệnh viện thẩm mỹ hàng đầu Hàn Quốc là Jeong Won, em có thể yên tâm hoàn toàn khi đến đây .[/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]