• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thằng Gấu tên Nhị.

KimCuong

Active Member
Em không biết đưa chủng loại này vào đâu nên đành phải đưa tạm vào đây. :)
Thằng cu này tên là Nhị, đã khoảng 10 tháng tuổi. Rất tình cảm và biết nghe lời. Mỗi lần thấy em đến chơi nó rất khoái, cứ đòi ra khỏi chuồng. Không được ra thì cứ rống lên. Hình như em hay cho nó ăn nên thấy em xuất hiện cu cậu cứ tưởng bở, nhìn thấy em như mèo nhìn thấy mỡ ấy. :)) Thực sự, cu cậu cực kỳ tình cảm và rất thông minh, mới khoảng 9-:-10 tháng tuổi mà một mình đảm nhiệm được rất nhiều nhiệm vụ.
Em xin gửi một vài hình ảnh của Nhị góp vui với mọi người.

TaiVenh

Active Member
Gắn chíp chưa ông ơi? Không có chip là gấu nuôi bất hợp pháp đấy nhé.

KimCuong

Active Member
Gắn chíp chưa ông ơi? Không có chip là gấu nuôi bất hợp pháp đấy nhé.
Hì hì, cảm ơn bác đã nhắc nhở! Thằng Nhị nhà em không phải chíp chủng gì cả anh ạ. Nó có giấy khai sinh và hồ sơ chi tiết đầy đủ cả. Đã đăng ký với các cơ quan quản lý rồi, đi lại vô tư nhưng khi đi phải ở trong chuồng. :)) Nó còn 2 thằng anh em nữa, nhưng 2 thằng kia gấu lắm nhưng nuôi chúng nó từ nhỏ lên không ngại. Bé tí thế thôi mà vả 1 cái là cũng đến xương luôn đó ạ. :D

Ôi nhìn cái ảnh cho nó ăn thích quá đi mất, ước gì mình cũng ở gần nó như thế được, con này ở đâu đấy hả anh? Hôm nào anh cho em đi cho nó ăn với được không? Giá mà có con hổ nào cũng thân thiện như thế chắc em chơi với nó cả ngày

KimCuong

Active Member
Ôi nhìn cái ảnh cho nó ăn thích quá đi mất, ước gì mình cũng ở gần nó như thế được, con này ở đâu đấy hả anh? Hôm nào anh cho em đi cho nó ăn với được không? Giá mà có con hổ nào cũng thân thiện như thế chắc em chơi với nó cả ngày
Để đứng gần được nó như thế không phải đơn giản đâu, cô ơi! Nhìn thì đơn giản nhưng không có thời gian thì rất nguy hiểm đó, không phải vừa gặp nó là có thể cho nó ăn được ngay đâu. Ăn một cái tát của nó là thấu đến xương luôn đó. :D :D:D

Chưa gì đã đe doạ rồi, mà chắc em cũng đoán được con gấu đó ở đâu rồi. Anh yên tâm đi em yêu quí động vật như vậy chắc nó không phụ em đâu

Ki_Nho

Moderator
Oa con này hay nhá anh KCương, em nhìn đã thấy mê rồi. Nhưng mà nó còn non quá nên chưa có dáng lắm nhỉ. Nhìn nó đứng thẳng trông mỏng lắm, chưa hoành tráng ah :D

KimCuong

Active Member
Oa con này hay nhá anh KCương, em nhìn đã thấy mê rồi. Nhưng mà nó còn non quá nên chưa có dáng lắm nhỉ. Nhìn nó đứng thẳng trông mỏng lắm, chưa hoành tráng ah :D
@Ki_Nho: Thằng Nhị này còn một thằng anh và một thằng em nữa cô ạ. Thằng anh nó to cũng cỡ ông Thằn lằn con của Vietpet, nếu cô thích anh sẽ dẫn cô đi xem hàng. :))

Ki_Nho

Moderator
e he Em có biết cái ông Thanlancon to cỡ nào đâu nhưng nghe vậy đã thấy tò mò rồi. Hôm nào anh cho em đi mục sở thị nhé. Nhưng anh phải bảo đảm là an toàn đấy, em sợ nó xin cái chân, xin cái tay lắm. :p

uar nhà bác kiim cuong là ở vườn bách thú à ,thích nhỉ trong đó có đàn chó khon ra phết đợt trước bố em định mua cho em con gấu về chơi vì con này mới có 5 th rất hiền có 2 tr thôi ( rẻ kinh khủng ) nhưng sợ về nó cắn nên chẳng mua nữa

KimCuong

Active Member
@ thứ 6 ngày 13: Cảm ơn bạn! Rạp xiếc đó là của nhà mình. Ngoài gấu còn cá sấu, khỉ, trăn, chó, mèo, đại bàng và một số loại khác nữa. Đôi Husky tôi nuôi cũng ở trong đó và đang được huấn luyện làm xiếc. Hôm nào đó hẹn bạn gặp nhau tại đó nhé!

thn123

Gấu nhà anh ăn gì thế? Gần nhà em cũng có con gấu nhưng mà nó xấu quắc àh, chứ không được giống con đười ươi như của anh, mà chủ cho nó ăn cám heo, nhìn tội tội