• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Thăm chào tạm biệt ông bà Hà Lan.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Thăm chào tạm biệt ông bà Hà Lan.

Thấm thoắt đã gần 4 năm sống ở Việt nam, cái ngày nói lời tạm biệt các bạn đam mê thú cưng Hà nội sắp tới, ông bà Marleen & Her mời chúng tôi dự một party nhỏ.

Ấm cúng, vui vẻ, giao thoa giữa hai phong cách văn hoá Đông Tây, chúng tôi được tiếp đón như những người bạn thân thiết. Không chỉ với chủ nhà mà sự quyến luyến giữa chúng tôi và đôi quý khuyển : Lab & Great Dane dường như chẳng muốn tới những ngày tạm biệt.

Ông Bà Bí Thư Thứ Nhất ĐSQ Hà Lan còn tổ chức một trò chơi rất Hà Lan gọi là SJOELEN với giải thưởng cho người thắng cuộc là một chú chó bông với tấm " Bằng chứng nhận Vô địch Thế giới" có hình đôi chó của chủ nhà. Chúng tôi đã chơi hết mình và người may mắn đạt điểm cao nhất là bạn Như Bông Xinh.

Cuộc vui nào rồi cũng đến lúc phải chia tay, chúng tôi ôm nhau trong sự gắn kết kỳ lạ của những người bạn tốt, những người đam mê, yêu quý loài chó, những "vật bạn tốt nhất" của con người.

Bạn Thu bà Xã của minhcuong tặng quà bà Margleen và chụp hình với Milan.

Với đôi bạn trẻ Như Trung.

Bà Xã minhcuong- một Labs Lover cuồng nhiệt !

Phổ biến " Luật chơi SJOELEN"- Bác sỹ Đinh Văn Chiền và minhcuong rất hào hứng !

"Nhà Vô Địch Thế Giới" môn SJOELEN Bông Xinh.

Lễ trao giải vô địch, cún Labrador cũng trong Ban Trọng Tài !

Đây, Giải Vô Địch môn SJOELEN- Một kỷ niệm bất ngờ cho Bông Xinh.

Phút chia tay, chào tạm biệt !

Cháu xin thay mặt Trung cùng các anh chị tham gia buổi viếng thăm ông bà Marleen hôm nay,xin phép có vài lời cảm ơn ạ!

Trước nhất,xin cảm ơn sân chơi VietPet - đã là cầu nối gián tiếp giúp những người có cùng lòng đam mê chó đến được với nhau,trò chuyện cùng nhau rồi thành tri kỉ...
Rất cảm ơn bác Báu - người đầu đoàn luôn "sống động" và nhiệt tình,có tài gắn kết mọi người lại với nhau mà không phân biệt quốc tịch,tuổi tác.
Vô cùng cảm ơn ông bà đại sứ Hà Lan cùng sự tiếp đón nồng hậu,chu đáo và đầm ấm như những người trong gia đình. (Nhất là món quà hết sức ý nghĩa,dễ thương). Mong ông bà,Milan và Willum trở về quê hương luôn vui vẻ mạnh khoẻ.
Chắc chắn cháu và mọi người sẽ không bao giờ có thể quên được kỉ niệm đẹp cùng nhau có được ngày hôm nay. :)

Cháu - Như.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Các Partner của cuộc chơi:

1.Như Bông xinh: Vô địch

2. Trung : Á quân !

3. minhcuong: Á quân 2

Chà , nhanh thật, con Great Dane giờ trông cũng già quá rồi bác Báu nhỉ. Thật tiếc khi Vietpet phải chia tay với ông bà Đại sứ quán .

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Chà , nhanh thật, con Great Dane giờ trông cũng già quá rồi bác Báu nhỉ. Thật tiếc khi Vietpet phải chia tay với ông bà Đại sứ quán .
Đúng thật bạn ạ. Thời gian chỉ có hủy hoại sức trẻ và sắc đẹp. Nhớ lại cách đây 4 năm cặp cún của ông bà ĐS Hà Lan đẹp hơn nhiều. Con Great Dane đã hơn 8 tuổi, giống chó càng to thì tuổi thọ càng ngắn. Ông Bà Hà lan ngay từ những ngày đầu tiên gặp BSGV nhờ chăm sóc sức khoẻ đã xác định Milan có thể nằm lại dưới lòng đất Việt nam. Nhưng giờ thì vẫn đủ sức để bay về quê hương rồi.

Bây giờ MILA không thể khiêu vũ theo điệu nhạc như ngày ấy nữa.

Với MC Thu Hằng đóng phim "Vật nuôi của 8X" VTC1.

Giới thiệu về giống chó Great Dane.

Phát hiện bác Báu "giấu nghề" nhá! Cháu nhớ hết điểm mọi người mà,thứ tự từ trên xuống như sau:

1. Như - 127 điểm [chơi cuối cùng đấy ạ :blusshing: ]
2. Trung - 110 điểm
3. Bác Báu - 108 điểm
4. Anh Chiền - 104 điểm
5. Ông Marleen - 98 điểm
6. Anh Minh Cường - 96 điểm (thì phải :D)
7. Chị Thu - 84 điểm
8. Bà Marleen - ... bỏ đi ăn mảnh ko xem nên ko nhớ ạ! :((

Cháu nghĩ ông bà Tây nhường mình thôi,chứ lần trước chơi cùng gia đình ổng thấy điểm cao cao lắm! Bác,anh Chiền với Trung tay to kèn cựa nhau từng điểm một...hehe... Cháu cũng sơ ý không chụp lại ảnh bác và anh Chiền lúc chơi,vô cùng xin lỗi ạ!