• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tai mèo bị sưng phồng

kraziegud

Chào mọi người, mình đã đọc thấy 1 topic tương tự ở mục Hỏi đáp nhưng vẫn muốn post lại để xin ý kiến cụ thể hơn.

Mèo nhà mình bị sưng phồng bên tai trái, cách đây khoảng 3 ngày mình thấy tai mèo lúc cụp, lúc dựng bất thường (cả ngày mình kè kè với nó), đến trưa nay thì thấy sưng, chạm vào có lẽ bị đau nên rụt tai lại, vành tai run run.

Mình ở Nha Trang, đã gọi bác sỹ chiều đến khám, nhưng còn lo quá nên muốn hỏi mọi người có gặp trường hợp này chưa, và chữa thế nào.

Mình ko rõ có phải mèo bị bệnh "Khối máu tụ ở tai" như bên topic kia mọi người nói hay ko ?

http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=78594

Hay là do chó cắn (nhà mình nuôi 1 chó 1 mèo, vẫn thường giỡn với nhau), hoặc ong chích (mấy hôm trước thấy 2 con hùa nhau vờn ong).

Mình có chụp lại tai mèo, mong mọi người giúp đỡ.

Mèo nhà mình là mèo đực, 4 năm tuổi, trước giờ rất hiếm khi bệnh vì ăn uống sạch sẽ, mình cũng toàn nhốt trong nhà, ko bao giờ thả ra đường (vì mình sợ bọn trộm, vốn là nuôi 1 cặp anh em, nhưng đã bị mất 1 con, con này quyết tâm thiến và giữ cẩn thận).