• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tết Niên hội bồ câu Saigon 31/01/2010

Năm cũ sắp qua năm mới đang tới, kính đề nghị các bậc trưởng lão ngâm cứu tổ chức tất niên, trước là để leng keng tất niên, sau là để ace họp mặt đông đủ cho hoành tráng... :D

thang_Q5

Active Member
NẾu anh em tổ chức tết niên thì mỗi anh em ủng hộ 1 phần kinh phí để giúp cho buổi tết niên được vui vẻ và đón chào 1 năm mới tới đi ,còn địa chĩ thì anh em nào biết chỗ nào ăn ngon thì góp ý nha :D mong buổi tết niên được vui vẻ anh em hội bồ câu ngày càng đông >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

NẾu anh em tổ chức tết niên thì mỗi anh em ủng hộ 1 phần kinh phí để giúp cho buổi tết niên được vui vẻ và đón chào 1 năm mới tới đi ,còn địa chĩ thì anh em nào biết chỗ nào ăn ngon thì góp ý nha :D mong buổi tết niên được vui vẻ anh em hội bồ câu ngày càng đông >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Chủ yếu là các lãnh đạo phê duyệt để triển khai thôi, chứ vụ kinh phí thì lo gì, có quốc vương Kampuchia tài trợ hết :D

trantantai

Active Member
Không có bô lão thì mấy cái bô con mình hê lên rồi bữa nào sau ra quan 12 hop mặt rồi kéo ra quán nào làm một chầu xôm tụ. Anh Nam không biết rằng các trưởng lão của mình đâu có khoái cái vụ nhậu đâu, nên không có ai nhào vô đâu. Chỉ có những anh em ham vui thì nhậu thì luôn sãn sàng, nào Anh Tài Nu nu, Anh Vủ Anh, Chấn.. Thắng ....

vuanh

Member
Sáng nay sau khi xem live shown tại 12 xong, một số anh em đã bàn bạc về chuyện này và cũng đưa ra ý kiến tổ chức như sau.
1. Sẽ tổ chức vào ngày 30 hoặc 31 tháng 1- 2010 nghĩa là vào thứ 7 hoặc Chúa nhật tuần sau.
2. Chọn một địa điểm gần 12, để sau khi off xong là ra làm luôn.
3. Thành phần tham dự : Xin mời tất cả chú bác, anh chị, các bạn và các em ( chơi chim kiểng, chơi chim đua, chơi chim bay, bán chim, cò chim). Ý quên còn vài người nữa là gia đình cô chú ÚT-12, cô Sáu và chị Yến bán thức ăn ở NTN) trên toàn quốc cùng tham dự.
4. Kinh phí: Về khoảng này thì các bạn đừng lo nhiều vì đã có ông Mỹ và ông Campuchia lo rồi.

Nếu có gì sẽ thông báo sau. Nhờ các anh em đưa ra quyết định cuối cùng trước khi chúng ta hoà cùng bài ca.HEHE

trantantai

Active Member
Theo em nên tổ chức luôn vào chủ nhật, ngày đó thường có triển lãm chim nên quy tụ anh em rất đông và sau khi họp mặt tại quán 12 thì kéo ra quán ăn nào gần đó tuỳ nhiều ít mình chia sẽ.
Em cũng đồng ý về vụ Campuchia, như thế đỡ công tổ chức và tiện lợi cho mọi người

cường nhỏ

Tổ chức ngày nào cũng được mà, nhưng nếu khoảng 23 tết thì mọi người nghỉ rồi thoải mái ăn uống và trò chuyện luôn.

Còn tổ chức thì cứ vào thứ bảy hoặc chủ nhật, vừa show xong thì rủ nhau đi luôn, ra đó tính tiếp.

seal203

Member
Công việc bây giờ cần bàn là đi quán nào đi các anh lấy ý kiến số đông, thuận tiện cho nhiều người cũng góp phần làm buổi tiệc thêm vui vẻ (gần nhà và biết rõ đường về nhậu nhiều hơn). Gần thì có làng nướng nam bộ - Bà Hom hoặc Ngô Đồng (chỗ này hình như hội gà có off 1 lần, ăn uống thế nào hỏi anh NguyenQuach sẽ rõ). Xa hơn thì lên khu Bình Trị Đông nhiều quán, dễ tập kết và thoải mái (tuy nhiên cận tết ở đây hay có vụ đo nồng độ rượu, nếu đi buổi trưa thì chắc không sao).

chổ mình đi of là quán Hương Đồng 2, hình như là số 152 Đặng Nguyên Cẩn quận 6, nếu các bạn muốn off ở đây thì mình có thể nói chủ quán có giảm 10% đó, và có thể karaoke miển phí nhe

vuanh

Member
Các anh em ơi, quyết định ở Hương Đồng 2 nhé, quá good. Cám ơn anh Nguyên nhiều nhiều nhé.

thang_Q5

Active Member
Thông báo Thông báo Thông báo

Bửa tết niên anh em nào có Vợ ,con cái,chị hay em gì cũng được miễn là không biết Nhậu thì dắt theo nha để phòng việc hậu cần :D lỡ mà ae nào có chơi vui quá chén thì còn có người đưa về chứ để ngủ bờ ngủ bụi thì kì lắm nha ae :))

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Sau khi offline 12 xong thì mọi người kéo nhau sang quán Hương Đồng 2 –Đặng Nguyên Cẩn Q.6 (gần 12 Lũy Bán Bích) –chủ quán khuyến mãi 10% tiền tiệc! Một số anh em có lẽ cuối năm bận rộn nên không tham gia trong đó có bạn Flyer_newbie –người đề xướng Tết niên :D

:party: :party: :party:

Hôm qua đúng là một ngày tuyệt vời! Dù là lần Tết niên đầu tiên của Hội bồ câu Saigon nhưng thật hưng phấn, ấm cúng tràn đầy niềm vui! Tất cả mọi người tham gia dù không biết nhau hay biết mặt nhưng không biết tên đều tham gia vui vẽ cùng ăn cùng uống, cùng ca cùng hát và cùng nhảy nhót :love struck: :-bd !

Cám ơn bạn thangdovebi đã ủng hộ kinh phí tổ chức Tết niên: 3.000.000VNĐ giúp cho cuộc chơi càng vui hơn :D!

Cám ơn tất cả mọi người đã góp phần tạo nên thành công của buổi tiệc !

Một số hình ảnh Tết Niên:

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu