• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tạm biệt em Bông hấp móm răng :p.

Bây giờ phải nói gì Bông nhỉ. Chị nghĩ là bây giờ chị có nghĩ gì Thì bông cũng biết. Thế nên chị không biết viết gì đấy bông biết không? Nhưng không viết gì hì buồn Lám. Chị sợ trí nhớ hạn hẹp của chị , chị sẽ quên mất bông. Vì con đường của chị thì có lẽ còn dài lắm. Còn bông thì tối hôm nay đã rẽ sang ngả khác rồi. 

Tối nay chị ôm Bông trên tay , khi Bông vừa đi khỏi. Chị vẫn như mọi khi , nghĩ rằng hãy ôm Bông cho đến khi thân thể Bông cứng lại vì đến khi đấy Bông không còn là Bông nữa rồi. Bông rơi xuống đất sẽ kêu đánh cạch một cái , chứ không nhảy uỵch xuống rồi ngẩng mãi lên nhìn như mọi khi chị bế Bông. Bông ít cho chị bế để ngày Bông tạm biệt chị , Bông tự nằm lên lòng chị , Âu yếm chị phải không ? Đẻ chị biết là chỉ vài tiêngs sau là Bông sẽ chuẩn bị , để hơn một ngày sau Bông sẽ đi một con đường mới không có chị , mẹ , em Đức và chị Vượng , Anh Đại ở bên ? 
Thế bây giờ Bông có còn ở nhà mình không ? Chị Vượng không nhìn thấy Bông để quát Bông phải vào nhà khi ban ngày. Mẹ khôg để phần rau cho bông. Chị đi uống rượu 3 giờ đêm đi từ đầu ngõ về  về sẽ không thấy Bông từ đầu đường chạy về cùng nữa. Sẽ khôg thấy Bông nằm giương mắt ếch lên nhìn ở tủ giầy tầng 2 nữa. 
Cô phương bảo sao Bông đi nhanh thế. Chỉ có 2 hôm. Tối hôm trước khi Bông mệt, Bông ăn thịt gà , xin thêm một ít mà chị không cho. Chị ngồi trên ghế cao mà Bông nhảy lên lòng bị Âu yếm chị. Chị nghĩ bụng rằng bông hâm này, tự nhiên lại lạ thế. Biết đâu chiều hôm sau chị đi làm về , đi qua gọi đùa là bông hấp mà bông cứ nằm im một chỗ nhìn chị , lại còn tè dầm ra. Đưa em đi truyền nước mà khôg kịp. Em yếu nhanh rồi đợi chị đón về nhà rồi mới chết. Chị bế bông vẫn còn ấm trong tay rồi nhét vào hộp. Mai chị sẽ chôn Bông ở đâu để mình gần nhau ? Để bông về nhà cho gần ? Buồn nhỉ. Vì mình không gặp nhau nữa cho đến khi chị chết. Mình sẽ gặp nhau khi chị chết đi , đến với thế giới của Bông đúng không ? 
Hôm qua Chị nói với Anh Chiền là Bông nhà em sắp chết rồi. Vì chị biết Bôg đã tạm biệt chị hôm ấy...
Chị và mọi người vẫn cười khi nói về Bông. Một em Bông già bú dù , móm mém cứ ăn hai miếng Thì rơi một miếng. Em Bông năm ngoái vẫn bắt chuột, năm nay bắt đầu biết ăn vụng. Em Bông ngố cứ nhường miếng ăn cho những đứa khác không bao giờ tranh giành ... Bây giờ không có Bông Thì ai sẽ ăn rau củ thừa :p. Chị vượng giúp việc thôi mà cũng bảo Bông không sống với vượng nữa à, Bông thấy không. Ai cũng yêu mến Bông. 
Hay nhỉ. Chị chợt nghĩ rằng bao giờ thời gian của chị sẽ trôi hết. Nhanh như những năm tháng chị và Bông sống với nhau. Chị nghĩ Bông đã được sống hạnh phúc với tất cả những người từng là chủ của Bông , vì Bông rất ngoan, phải không ?

Sang ngày mới rồi chị vẫn chưa chôn Bông. Chị khó nghĩ quá. Biết mang em đi đâu bây giờ nhỉ. Có thể nào biến em thành tro rồi ở mãi trong phòng chị không nhỉ ?

Hôm nay chị về nhà , mở cửa ra không thấy em ngồi chơi ở dưới cửa nữa. Không phải quát Bông tránh ra để chị còn cho xe vào nhà... 

Em đừng buồn nhé. Vì mình sẽ lại gặp nhau. 

Đau....tận trong tim! Mình cũng đã tưởng rằng sẽ phải tạm biệt Béo - đó là lúc trời mưa rất to -đó là khi trời lạnh thấu xương thịt - là khi Béo lang thang và ăn nhầm bả chuột của nhà hàng xóm - là lúc em nằm duỗi dài co giật, sùi cả bọt mép, cả thân người cứng đơ tím tái....
Còn chị chỉ biết nhìn em mà khóc vì mẹ cấm không cho động vào em,mẹ sợ em co giật mà cắn chị. Nhưng em biết chị yêu thương và cần em thế nào phải không? Vậy nên 5h sáng khi giật mình tỉnh dậy chạy đến bên em, chị lại rơi nước mắt vì niềm vui khi thấy em của chị vẫn còn thở, dù hơi thở rất yếu, dù đôi mắt em nhắm nghiền vì mệt mỏi....Thế là chị biết em sẽ ở lại bên chị!
Vì thế mà mình chia sẻ với nỗi đau của bạn khi Bông ra đi, và mình tin một em Bông như thế sẽ luôn sống trong tim của bạn!

Phu Dung

Moderator
Ôi thương Bông quá! Mà mình sẽ rút kinh nghiệm của Huyenhuong, hễ đứa nào xin ăn thì cứ cho chúng nó ăn, đứa nào muốn gãi thì cố dành thời gian để gãi; kẻo có sự gì xảy ra lại hối hạn mãi không thôi thì buồn lắm :(

Con Phi Ruồi nhà mình gần đây cứ bấu lấy lên mình, chỉ cần mình ngồi vào bàn, bật máy tính lên là nó trèo nên đùi mình nằm khoanh lại; có lúc nó cố chồm lên, nhìn vào mắt mình nữa. Nó già rồi, 14 tuổi rồi còn gì; bây giờ nó gầy nhom như cái que, chỉ còn lông và xương thôi; khi nó ngủ co quắp như con tôm, trông thương lắm. Không biết nó còn ở với mình được bao lâu nữa. Mình có cảm giác là nó rất sợ phải xa mình nên cứ có dịp là nó cứ bấu lấy. Mình sẽ cố dành cho nó thêm nhiều thời gian hơn.

@ huyền hương: Cái cảm giác mất đi 1 em mèo yêu quý Nấm rất hiểu. Chia buồn cùng HUyền Hương. Đọc bài của Huyền Hương lại nhớ Nấm . Mình cũng ôm Nấm rất chặt trên tay. vừa ôm vừa đào lỗ để chôn Nấm. Cái cảm giác ôm Nấm trên tay chắc chẳng bao giờ mình quên được. Chưa khi nào nó cho mình ôm yên lạng như thế. Nhìn nó ngủ ngoan không giẫy không đạp không cắn mình. Lúc đấy chỉ ước nó cắn mình thật đau. nó đạp mình thật mạnh....... Bông tìm Nấm chơi cùng nhé!
@chị phudung: Chị ơi! bây giờ chúng nó đòi gì chị cứ cho chúng nó ăn chị ạ. Lúc Nấm đòi ăn em sợ nó ăn nhiều nó béo em chẳng cho. Giờ chỉ muốn cho nó ăn thật nhiều mà chẳng được chị ạ. Chúc phi ruồi khỏe nhé!

Isabell_123

Nhà em cũng nuôi một chú mèo tên là Mi-la-co. Một lần trước trời mưa, nó rất sợ tiếng sấm nên chạy vao nhà nhưng em lại đuổi nó ra vì sợ bẩn nhà. Thế la lúc trời hơi ngớt mưa em liền tìm nó ngay nhưng không thấy nó đâu cả. Em sợ quá bèn cuống lên đi tìm nó, tìm khắp ngõ, rồi khắp các mái nhà hàng xóm cũng không thấy nó đâu cả. Cuối cùng lúc trở về phòng trong lòng nặng trĩu nỗi đau. Bỗng từ ban cong phòng xuất hiện một bóng mèo, ôi hóa ra là Mi-la-co. Em ôm chặt nó vào lòng mặc cho lông nó ướt sũng vì mưa. Đừng bao giờ bỏ chị đi nữa nha em.
Bông lên đó có gặp Com-miu-miu của mình thì hai đứa làm bạn với nhau nhé.:(:)((