• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tại sao nên tổ chức dogshow?

tunganh kennel

Vietpet sponsor
theo mình tổ chức dogshow là: - 1 ngày lễ hội của những người nuôi chó,vì cả năm trời mình bỏ công sức ra nhân giống,chăm sóc có dịp mang ra cho mọi người chiêm ngưỡng.
-1 dịp để những người có cùng niềm đa mê trên khắp mọi miền có dịp giao lưu,gặp gỡ và trao đổi kiến thức.
-vì đa phần ai cũng cho là chó của mình đẹp hơn chó của người,mình nhân giống ra chó đẹp hơn người khác,mình tài giỏi vậy tại sao không mang chó ra show thì mọi chuyện sẽ rõ ràng hơn.
-một cơ hội rất lớn cho những người đang tìm hiểu và có ý định nuôi 1 con bully.
-vì phải nói thật trình độ chơi chó ở việtnam mình con rất yếu,không thể phát hiện ra những lỗi mà chỉ khi mang ra thi trọng tài người ta sẽ chỉ ra cho mình.
-và show chính là một động lực rất lớn để mọi người quan tâm,chăm sóc,huấn luyện con chó,như vậy rất tốt cho sự phát triển của giống chó đó!

gàsiêunhân

Active Member
Em thấy tổ chức dog show là rất cần thiết để phát triển 1 dòng chó
Dog show sẽ thu thút được các phương tiện thông tin đại chúng
Khiến nhiều người biết đến dòng chó đấy, nâng cao nhận thức của mọi người về giống chó
Gắn kết những người chơi nói chung
Tăng sự cạnh tranh giữa người chơi nói riêng

Ủng hộ các bác. <:p
Mà VP năm nay ( 2012) chưa thấy khởi động Festival nhỉ ??? hay cũng ảnh hưởng bởi cán cân kinh tế ??? 8->:)|

King of bulls

Vietpet sponsor
Dog show cần thiết nhưng đừng để thắng thua làm cán cân thành bại của con chó đó.
Hôm nay con này thắng, mai con khác thắng cái đó là bình thường. Cái quan trọng nhất là sản phẩm của con chó nó như thế nào??? Đó mới là kết quả thực sự thành công của 1 con chó...!!!! Và dog show đơn thuần là sân chơi vui vẽ cho mọi người đam mê và cùng sở thích. Chỉ vậy thôi !!!!!!!!!!!!

Thân chào,

sumoandbull

Vietpet sponsor
Theo em thì đã là cuộc thi thì có cạnh tranh , mà có cạnh tranh sẽ có "hơn thua". Cá nhân em cũng là 1 người "hơn thua" thôi , ko ngoại lệ :).Nhưng đừng để cái "hơn thua" đó ảnh hưởng đến cách chơi và cách sống giữa con người với con người.
Hix nhắc đến DogShow ko biết bao giờ mới tổ chức ngoài miền bắc :(

tunganh kennel

Vietpet sponsor
Theo em thì đã là cuộc thi thì có cạnh tranh , mà có cạnh tranh sẽ có "hơn thua". Cá nhân em cũng là 1 người "hơn thua" thôi , ko ngoại lệ :).Nhưng đừng để cái "hơn thua" đó ảnh hưởng đến cách chơi và cách sống giữa con người với con người.
Hix nhắc đến DogShow ko biết bao giờ mới tổ chức ngoài miền bắc :(
đợi ai tổ chức bây giờ em!tất cả clb chung tay góp sức vào mà tổ chức thôi!

Binh_Xoay_Thai

Vietpet sponsor
Cần 1 người có đôi vai gánh tạ vài trăm kí lô để vác cái "chủ trì" :)) :))
đang tìm người có đủ tâm ảnh hưởng để làm việc đó.ý mình nói là lối vòng tay lớn.rồi gặp chị lệ quyên.gặp được chị rồi thế là ok