• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tư vấn tình trạng mèo hoảng sợ đến 2 chân sau không đi được

To To

Chào các bạn!
Mình ở Quận 8. Hai hôm trước mình có nhặt 1 bé Mèo ở chợ về nuôi, ngày đầu bé vui lắm vì có nhà mới. Cho tới hôm qua, cửa ban công nhà mình bị gió thổi đập 1 tiếng rất lớn, mình chạy ra xem bé thì thấy bé hoảng sợ chạy trốn vào chân bàn. Khi mình ôm bé lên 2 chân sau bé đạp rất nhiều, người run. 1 hồi sau 2 chân sau không động đậy được nữa, phải lâu lắm bé mới hết run, nhưng 2 chân sau không đi được, chỉ có thể lếch :(( đuôi cũng không cử động.
Mình mang bé đến BS thì đc tiêm 2 mũi, 1 mũi giảm đau, 1 mũi thuốc bổ. BS dặn về xoa bóp và tập TD cho bé. Mình làm từ qua giờ mà chân bé chưa đi lại được, nhưng lâu lâu vẫn có chút cảm giác.
Mình hoang mang quá, mình nghĩ là cửa không đập trúng bé, vì tiếng đập to lắm nếu trúng bé thì tiếng không to được vậy. Các bạn tư vấn giúp mình tình trạng của bé cũng như cách chăm sóc bé để bé mau bình phục!
Mình cảm ơn các bạn rất nhiều!!