• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Túi đựng chim bồ câu

trantantai

Active Member
Tài cho mình gởi 2 em với, nhưng nhớ đi một đoạn thì thả dùm. chứ tới Phan Rang ko về đâu nhé
Anh Bình ơi, anh nói chơi hả, có thể anh nên cho nó đi nhiều quanh thành phố đã, mỗi ngày đi làm cho nó đi 1 đoạn, có thể may một cái túi vải nhỏ có dây gút để lòi đầu và đuôi ra rồi treo theo xe rất tiện, cái này em sẽ làm trước và xin mọi người cho ý kiến, cái túi vải này em đã thấy mấy người đi bắt chim cu dùng nên mình bắt chước. Chúc Anh Thành Công>:D<

seal203

Member
Anh Bình ơi, anh nói chơi hả, có thể anh nên cho nó đi nhiều quanh thành phố đã, mỗi ngày đi làm cho nó đi 1 đoạn, có thể may một cái túi vải nhỏ có dây gút để lòi đầu và đuôi ra rồi treo theo xe rất tiện, cái này em sẽ làm trước và xin mọi người cho ý kiến, cái túi vải này em đã thấy mấy người đi bắt chim cu dùng nên mình bắt chước. Chúc Anh Thành Công>:D<
Cách bạn Tài nói rất đúng tuy nhiên nhớ là treo đầu chim lên nha, và bụng túi rộng 1 chút để chân chim không bị bó cứng. Cách này đi gần thì được đi xa coi chừng chim cóng chân không bay được nha anh Tài.
@Tài : Hôm đó em sẽ dt anh

Chấn PG

Member
Túi vải tiện nhưng có nhiều cái chưa tiện.

Kiểu túi như anh Tài nói thì ráng lót giấy hút ẩm hay làm sao để em nó không bị dính phân nha anh, túi vải thì dễ dính lắm vì không có miếng vỉ lót. :raised eyebrow:

túi đó không dính phân đâu A.Chấn vì khi cho chim vào túi là phâu câu chim nằm bên ngoài rồi và dân đi bẩy chim thường gọi túi đó là túi rút đó.<1chút ý kiến có gì sai mong các anh bỏ qua>:)

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Không có xài túi gút đó được đâu bạn ơi! Cái đó người ta thường may để đựng chim bẫy được, mang chim ra bán ngoài chợ ... Còn em đi đường dài mà làm kiểu đó là không ổn đâu :shame on you: ! Chim vừa mệt, vừa sợ sệt thì tinh thần và sức khoẻ đâu mà bay :thingking: ? Anh nghĩ em không cần phải lo nghĩ nhiều cho mệt óc! Cứ kiếm cái thùng nước suối đục lỗ, lót đáy sau đó đựng trong bao dứa, nhớ đừng cột miệng rồi mang đi bình thường thôi em à ;) :D !

trantantai

Active Member
Cám ơn mọi người quan tâm đến ý kiến của Tài, cái này mình nghĩ đến lâu rồi nhưng định là tư vấn cho anh Bình cách mang chim đi thả quanh thành phố khi đi làm thôi, cách này mình thử áp dụng để mang chim đi cho gọn, còn mang ra Phan Rang em đã chon theo cách của Anh Big rồi chứ không dám mạo hiểm đâu. Một lần nữa xin cảm ơn

Cách của Tài nói giống mấy người miên đi bán gà rừng , cái túi đựng chim vậy giống như hàng đóng gói , treo con chim lên xe chạy nó nhìn thấy xe với người nó chóng mặt chưa kể bỏ vào cái túi giống như là trói người ta như cái bánh tét vậy đó , cách này hơi bị ác đó nha không nên xài cách này Tài ơi!

bigflowerhorn

Chuyên gia bồ câu
Túi gút

Thật ra có 1 -2 cái túi này thường trực dưới yên xe cũng gọn và tiện lợi. Lúc nào cần vận chuyển ngắn là có thể sử dụng được ngay :-bd!

Cám ơn mọi người quan tâm đến ý kiến của Tài, cái này mình nghĩ đến lâu rồi nhưng định là tư vấn cho anh Bình cách mang chim đi thả quanh thành phố khi đi làm thôi, cách này mình thử áp dụng để mang chim đi cho gọn, còn mang ra Phan Rang em đã chon theo cách của Anh Big rồi chứ không dám mạo hiểm đâu. Một lần nữa xin cảm ơn
Cách của Tài nói giống mấy người miên đi bán gà rừng , cái túi đựng chim vậy giống như hàng đóng gói , treo con chim lên xe chạy nó nhìn thấy xe với người nó chóng mặt chưa kể bỏ vào cái túi giống như là trói người ta như cái bánh tét vậy đó , cách này hơi bị ác đó nha không nên xài cách này Tài ơi!

trantantai

Active Member
Nếu đi gần chẳng có gì đâu anh NU NU ơi, vì mình chủ yếu giữ phần cánh lại thôi còn chân có thể thoải mái một chút mà, để em thiết kế một cái rồi trình làng cho mọi người xem nhé, mai mốt em sẽ phát minh thêm "túi đựng phân" nữa đó anh em chò nhe