• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

tìm mèo lạc TT_TT

Toriko_Chan

Em m,ới vào cũng ko chưa rõ lắm về cơ cấu diễn đàn.Nên nếu post sai bạn mod cứ viêc move nhé :)

Em truy tìm một con mèo lạc.Chả biết nó là cái giống gì nữa... Nó màu trắng oàn thân trừ phần mặt có một nhúm lông màu đen.Mũi nó cũng màu đen nốt nhưng cũng có hơi hồng hồng do bị em bóp nhieuf quá.Đuôi ngắn tũn lại như đuôi thỏ có tý màu đen.Các bác nào ra chợ ( ở HN ) nơi bán mèo ý ạ mà thấy có con mèo nào nó giống thế thì gọi cho em theo số 2000054 nhé.Xác minh lại thì các bác cứ gọi đại neko mà no nhìn long lanh như muốn ăn thịt thì đúng là mèo nhà em rồi ạ TT_TT

Thật là vô vàn ân hận khi ko chụp ảnh mèo bao giờ :((

tina90

Member
Mong là nó ra chợ còn may chứ vào quán tiểu hổ rồi thì đúng là bó tay:(:(:(:(:(

helawiki

Member
bạn chịu khó lùng sùng các khu bán mèo chưa? chợ Bưởi hay là khu trên Hoàng Hoa Thám với Trường Chinh í, đúng là lạy giời là nó đừng có rơi vào tay bọn buôn mèo làm thịt :(( thế mèo của bạn đã mất được mấy ngày rồi?

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Trời ơi khổ thân em Neko nhà Toriko:(, thế em ý mất được mấy ngày rồi? Em ý là mèo đực hay cái, được mấy tháng và khoảng bao nhiêu cân? Nếu chưa thiến thì dễ đi chơi lắm. Chỉ cách đây có 3 hôm thôi mèo nhà tớ cũng đi mất nguyên 1 ngày, gọi mãi không về, tớ đã khóc rất nhiều, cứ nửa đêm thì lại dậy mở cửa xem em đã về chưa:(. Nhà tớ ở trên đường HHT ngay gần chợ Bưởi, tớ cũng định đi tìm em trong buổi phiên chợ xem có bị bắt không, nhưng may là em ý đã về vào rạng sáng hôm sau rồi. Nếu không nhầm thì Thứ 7 tuần này sẽ có phiên chợ, tớ sẽ đi sớm để xem có em mèo nào giống với đặc điểm của em mèo nhà ấy không. Bạn có số di động thì làm ơn để lại cho tớ nhé, nếu không có thì cho tớ biết tên của bạn để nếu gọi đến nhà mà gặp người khác thì còn biết đường hỏi:D. Cầu Chúa cho mình có thể tìm được em ấy!

Toriko_Chan

Ôi mẹ ơi :(( tớ mất sạch hi vọng luôn rồi :(( thực sự là buồn tới ko khóc nổi nữa :(( Chợ bưởi giờ dẹp rồi tụi bán mèo chuyển qua dọc sông Kim Ngưu. Nhưng tớ lượn cả ngày cũng không thấy :(( Em ý đã bỏ nhà từ hôm thứ 3 và hôm nay là thứ 5 ....
Mèo...Em này thiến rồi T______T em ý có 4 cân là nhiều thôi. Nghe con bạn nói là mèo thiến rồi thì không bị làm thịt đâu vì thịt bở lắm nên cũng đỡ lo.Em ý đã tròn 1 năm tuổi rồi

Nhưng quả thực là....

Bạn Neko ( trùng tên với mèo nhà mình, nhắc mà đau ) đi coi .... thấy thì cứ phone số đó. Đó là di động của mình. Tớ miêu tả lại lần nữa. Đặc biệt là nó có cái mũi màu đen trông thì như mèo ta nhưng mũi màu đen và lông màu trắng cùng đuôi cụt lủn :| Nếu gọi Neko mà tháy mắt nó long lanh thì... làm ơn phone tớ ngay :(( tớ ngàn lần cảm ơn cậu!

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Đừng lo quá, không biết nhà Toriko ở đâu nhỉ, bọn trộm mèo có hay xuất hiện không? Thật ra mới 1 tuổi thì em ý cũng còn bé thì sẽ đi chơi nhiều đấy, tớ cũng lo cho em Neko quá... Mà lần phiên trước tớ vẫn thấy người ta họp ở Chợ Bưởi mà, hay nó mới chuyển đi? Mẹ tớ bảo mai có phiên chợ, mai tớ sẽ đi sớm xem sao.

À, như mèo nhà tớ đi chơi trong khu vực xóm hay xa xa 1 chút, tớ gọi tên rồi kêu meo meo, vỗ tay và tặc lưỡi là em ý nghe thấy về ngay. Bạn thử gọi mèo bằng cách bạn hay gọi em ý xem, em ý ở đâu trong khu vực nghe được mà thấy tiếng quen là sẽ tìm đường về, mèo mà chúng thông minh lắm. Cố lên nhé!

Còn số kia có 7 số thôi sao là di động được chứ, xem kỹ cho tớ nhé, ấy thông cảm tại vì nếu phát hiện được em nào giống Neko, xong tớ mua mang về nhỡ không liên lạc được với ấy, mẹ tớ bắt mang đi thì tội lắm:(.

bạn đừng lo lắng quá!!!có thể mèo nhà bạn đi chơi đâu đó thôi.Hoặc có thể ra ngoài được ai đó chăm sóc?Mà mình nghĩ 1 tuổi còn nhỏ quá chưa bị thịt đâu bạn ạ!!!

Chó mèo nhà mình mà sao thì mình công nhận là lo thật.Hôm trước chị nhà bên cạnh cũng có chó phốc thả nó chạy ra ngoài đường rồi bị một cái xe tải nó đi qua...May mà nó chui xuống gầm xe.Chị ấy bảo là thót cả tim.May quá!!!

Toriko_Chan

Tớ gọi nó hàng ngày gọi hàng đêm đến nổi bị hàng xóm phàn nàn T_T người ta đâu có nuôi mèo đâu nên người ta tưởng tớ bị điên. Hỏi hàng xóm ai cũng không biết.

Tớ không nghĩ là nó đi chơi. Mèo nhà tớ cứ sáng nào cũng về ăn :| nếu ko về tức là bị bắt

Cầu chúa cho nó không bị vào hàng thịt không thì ...

@ I'm : đó là số di động đó.Ấy cứ gọi đi :|

mai_meo

Member
Bạn tả thế thì khó tìm lắm, có khi fải có hàng trăm con mèo như thế ý ! Mà hay là bị bọn câu mèo cuỗm đi roòi ko biết chừng :(

Toriko_Chan

@ i'm : tớ cảm ơn cậu. Dù ko tìm được thì tớ cũng cảm ơn cậu :)

@ mod : thôi coi như em bỏ, hết hi vọng sạch rồi :| Mod cứ close cho em cái topic này nhé

@ All : cảm ơn mọi người đã quan tâm , cảm ơn rất nhiều

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Xin lỗi Toriko, tớ đã không tìm thấy em Neko, tớ rất tiếc, nhưng em đang tuổi lớn, có thể em đi chơi linh tinh, hy vọng là thế, mong sẽ nhận được tin vui tìm thấy em... Tớ cũng gửi lời cám ơn chân thành đến Toriko, vì có Toriko nhờ mà hôm nay tớ đã đi phiên chợ Bưởi và cứu được một em mèo con mới khoảng 2 tháng tuổi bị bỏ ở chợ mang về và đã có bạn trong hội mèo nhận nuôi em. Tớ mừng quá, trong cái rủi cũng có cái may, Toriko hãy vững vàng lên nhé!

cho_ompt

Member
hic...hic...thương thế,cố gắng đi tìm típ đi bạn ơi,các nơi chuyên bán mèo,kiếm xa hơn tí nữa,cho tiền các chú xe ôm chĩ chổ bán chó mèo kiến,lúc trước nhà tớ cũng mất con chó,tìm mãi ko ra,cho tiền mấy tên xe ôm chỉ chổ bán chó ,thế là kiếm ra liền!

yeucho89

Member
hic...hic...thương thế,cố gắng đi tìm típ đi bạn ơi,các nơi chuyên bán mèo,kiếm xa hơn tí nữa,cho tiền các chú xe ôm chĩ chổ bán chó mèo kiến,lúc trước nhà tớ cũng mất con chó,tìm mãi ko ra,cho tiền mấy tên xe ôm chỉ chổ bán chó ,thế là kiếm ra liền!
không dùng ngôn ngữ @ bạn nhé.còn bạn Toriko mình nghĩ rằng bạn sẽ vẫn cố tìm mèo nhưng cũng nên chuẩn bị trước tinh thần vì không phải chủ nào cũng tìm được chó mèo thất lạc tránh trường hợp bạn kì vọng quá sẽ thành buồn hơn nhiều đấy.Vững vàng lên bạn nhé.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
đã tìm thấy neko chưa bạn ? đăng lên thế này khó tìm lắm!chúc bạn may mắn
Thực sự buồn quá anh ơi, sáng sớm hôm qua em đã đi phiên chợ Bưởi tìm mèo cho Toriko, nhưng rất tiếc vì không thể tìm được em nào có những đặc điểm tương tự như mèo Neko nhà Toriko... Bạn ấy lại không có bất cứ 1 bức ảnh nào của em mèo để mà đăng thông báo tìm mèo lạc nữa chứ, có lẽ lần sau tất cả những bạn có mèo cần phải lưu ý điểm này, cần phải có 1 vài bức ảnh chụp mèo toàn thân để tiện cho 1 số việc sau này.

Một lần nữa cầu mong cho em Neko nhà Toriko sẽ tìm được đường trở về hoặc gặp được một gia đình tốt và được nuôi nấng. Toriko bạn ơi, hãy mạnh mẽ và vững vàng để không phụ những tình cảm chân thành mà mèo Neko đã dành cho bạn trong những năm tháng quá nhé!