• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Tây ở Hà nội thăm Trại chó giống Đỗ Ảnh- Hưng Yên.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Tây ở Hà nội thăm Trại chó giống Đỗ Ảnh- Hưng Yên.
Là những chủ nuôi chó đến từ Hoa Kỳ, anh Mathew. chị Kimely, chị Suzane và các cháu học sinh Trường Quốc tế UNIS Hà-nội đến thăm Trại chó Đỗ Ảnh chiều ngày 23/ 4 / 2011 để giao lưu và chia sẻ kinh nghiệm nuôi và huấn luyện chó GSD.

Nhâm Hùng - Thái Bình cùng giao lưu với Đoàn.

Chụp lưu niệm với Tiến ( Thanh hóa)- vừa nhận một đực giống của Trại Đỗ Ảnh.

Các cháu thích thú chơi đùa với những puppy của Trại Đỗ Ảnh.

Giờ vận động của đàn chó Bố Mẹ tại bãi tập.

Khách viếng thăm ngắm nhìn đàn chó trong khu vực huấn luyện.
Hỏi :" Ở Việt nam có các Trại chó tư nhân chuyên nghiệp như thế này không ?", tôi nói:" Không chỉ có Trại này mà còn có các Trại chó GSD thuần chủng khác như: Trần Gia - Hải Dương, Hòa Trại Lim - Bắc Ninh, Trại Sơn Tùng Cống Vị, Hoa Hùng Vương Hà nội..." là những địa chỉ tin cậy giao lưu cho những ai thích nuôi giống chó thông minh này.

Người nước ngoài đến Việt nam không chỉ thấy được sự phát triển Kinh tế, Xã hội mà ngay các thú chơi, đẳng cấp nuôi chó cũng gây bất ngờ cho họ.

dovananhhy

Lời Cảm ơn.

Nhận đựoc thông báo từ phía bạn: ngày 23/4 có phái đoàn đến từ Hoa Kỳ về thăm trại chó Đô Ảnh và CLB GSD Hưng Yên, anh em chúng tôi nồng nhiệt chờ đợi đón chào, cùng về tiếp đón Đoàn có Bác CN CLB GSD Thái Bình Nhâm văn Hùng và anh em CLB GSD Thanh Hóa.

Đúng 13h chiều chiếc xe INOVA chở đoàn dời khỏi thủ đô tiến thẳng hướng HY sau 2h rong ruổi nối liền giữa thủ đô và Hưng Yên 15h chiều cùng ngày chiếc xe đã làm tròn sứ mệnh của mình là đưa đoàn đến nơi an toàn.

Người mà chúng tôi nhìn thấy đầu tiên bước từ trên xe xuống là Bác sĩ của những thú cưng: Bác Hoàng Ngọc Báu, nhờ có Bác mà anh em chúng tôi đã hiểu hết được ngôn ngữ bất đồng giữa 2 dân tộc, trước khi chia tay anh em chúng tôi đã hàn huyên tâm sự trao đôi kinh nghiệm kỹ thuật chăn nuôi.

Cuộc hội đàm thành công, anh em chúng tôi vô cùng thán phục Bác Báu với khả năng giao lưu quốc tế và say mê chuyên môn về chó Bergie đã chuyển tải các thông tin quý giá, chia sẻ kinh nghiệm chăm sóc, nuôi và huấn luyện chó GSD giữa chúng tôi và Đoàn nước ngoài..

Thay mặt anh em cảm ơn Phái Đoàn nhất là bác sĩ Báu đã dành thời gian vàng ngọc xuống thăm trại và anh em CLB GSD HY.

ĐỖ ẢNH - HƯNG YÊN.

dovananhhy

Chào mừng Bà Mona Burkyt và Ông Bảo Sinh đến với Trại GSD Đỗ Ảnh.

Chào mừng Bà Mona Burkyt và Ông Bảo Sinh đến với Trại GSD Đỗ Ảnh.

Hôm nay anh em CLB GSD Hưng Yên chúng tôi rất vinh dự được đón tiếp Bà Mona Burkyt đến từ Hoa-Kỳ và Ông Nguyễn Bảo Sinh- Nhà thơ Dân gian- Giám đốc Khách sạn Chó Mèo đến thăm và tặng lẵng hoa chúc mừng Trại chó GSD Đỗ Ảnh. Chân thành cám ơn Bác Sỹ Greenvet giúp phiên dịch giao lưu cho Đoàn.

Lẵng hoa chúc mừng !

Phòng Khách của Trại Đỗ Ảnh.

GSD sinh sản

dovananhhy

Bãi tập, huấn luyện của Trại GSD Đỗ Ảnh.

Bãi tập, huấn luyện của Trại GSD Đỗ Ảnh.

"Khách" thăm còn có Izzy- Pitbull được Bà Mona huấn luyện vâng lời và hòa đồng với các giống chó khác.

Xem Cúp và Kỷ niệm chương của Trại Đỗ Ảnh.

KimCuong

Active Member
Rất tiếc vì công việc bận tại Hà Nội mà hôm qua, KC cùng anh em Hà Nội không ở lại tới buổi chiều để gặp đoàn của chú Báu và chúc mừng Trại chó giống GSD Đỗ Ảnh - Hưng Yên.

Chúc anh cùng những kế hoạch trong tương lai luôn thành công như ý. Hẹn gặp anh và Hưng Yên trong ngày gần nhất.

Thân mến./.

GA_DONG_TAO

Active Member
Có chị nào mặc áo vét hoa trắng đen, tóc hơi đỏ đỏ.. nhìn xinh như Tây vậy bác Ảnh???????????????? hi

trungcs

Member
chó của trại anh Ảnh Hưng Yên thì khỏi chê, cơ sở cũng khỏi chê, người thì đương nhiên là không thể chê....nhưng...nếu em đi từ Hà Nội, đi đường 5 thì đi như thế nào vậy bác?:D

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
chó của trại anh Ảnh Hưng Yên thì khỏi chê, cơ sở cũng khỏi chê, người thì đương nhiên là không thể chê....nhưng...nếu em đi từ Hà Nội, đi đường 5 thì đi như thế nào vậy bác?:D
Đến đúng cột đồng hồ thành phố Hưng yên, rẽ trái hỏi về Cây Xăng An Tảo ( 1km ) rồi hỏi Trại Chó Giống Đỗ Ảnh là OK.

greenvet-hanoi

Chuyên gia thú y
Jason đến từ Anh Quốc thăm Trại Chó Giống Đỗ Ảnh.

Chủ Nhật 28/8/2011, BSGV phiên dịch cho Jason đến từ London, Giáo viên Anh ngữ thăm Trại Đỗ Ảnh. Giao lưu vui vẻ , khách viếng thăm khâm phục sự cố gắng của một Trại Chó Giống Việt nam: Đỗ Ảnh.

Jason- Giáo viên Anh ngữ- Quốc tịch Anh, tại nhà riêng Đỗ Ảnh.

Cùng anh em đam mê chó GSD, Rott ở Hà nội chụp ảnh lưu niệm với Jason.

Đàn chó GSD hiếu động và hấp dẫn ở Trại Đỗ Ảnh.

Trao đổi kinh nghiệm phát triển một Trại chó Giống ở Việt nam.

Celo- GSD giống Trại Đỗ Ảnh.

Không chỉ có GSD, Giòng Rott từ Trại Dỗ Ảnh đang được anh em ngưỡng mộ.

Tham gia tập "tấn công" với Rott của Trai Đỗ Ảnh.

Xoáy Nam Phi làm gây ấn tượng cho Jason.

Chủ Nhật 28/8/2011, BSGV phiên dịch cho Jason đến từ London, Giáo viên Anh ngữ thăm Trại Đỗ Ảnh. Giao lưu vui vẻ , khách viếng thăm khâm phục sự cố gắng của một Trại Chó Giống Việt nam: Đỗ Ảnh.

Jason- Giáo viên Anh ngữ- Quốc tịch Anh, tại nhà riêng Đỗ Ảnh.

Cùng anh em đam mê chó GSD, Rott ở Hà nội chụp ảnh lưu niệm với Jason.

Đàn chó GSD hiếu động và hấp dẫn ở Trại Đỗ Ảnh.

Trao đổi kinh nghiệm phát triển một Trại chó Giống ở Việt nam.

Celo- GSD giống Trại Đỗ Ảnh.

Không chỉ có GSD, Giòng Rott từ Trại Dỗ Ảnh đang được anh em ngưỡng mộ.

Tham gia tập "tấn công" với Rott của Trai Đỗ Ảnh.

Xoáy Nam Phi làm gây ấn tượng cho Jason.
Anh Báu khôn thật, về HY đúng mùa nhãn..... >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<
Mới hôm nào ra HY đàn Xoáy còn bé ti, thế mà nay đã hoành tráng thế rồi.
x-(

haiauphonoi

Member
Xin thưa nhà bác Ảnh ngoài những em gsd đẹp ra ,,,thì trại còn có rất nhiều nhãn ạ...thưởng thức nhãn nồng và ngắm 8->8->những chú gsd khủng đó thì còn ji bằng ạ.:x:x:x:x.

Cho em hỏi A áo đỏ kẻ có phải là chủ trại không ? trời ơi trẻ mà giỏi quá , ngưỡng mộ hihi . Có đk đi qua HY nhất định em sẽ ghé vào thăm . Nhìn bãi tập cho GSD mà thấy bác chủ đúng là ng tâm huyết . <:p

dovananhhy

Cho em hỏi A áo đỏ kẻ có phải là chủ trại không ? trời ơi trẻ mà giỏi quá , ngưỡng mộ hihi . Có đk đi qua HY nhất định em sẽ ghé vào thăm . Nhìn bãi tập cho GSD mà thấy bác chủ đúng là ng tâm huyết . <:p
Xin chào anh em, chào bạn người mà bạn hỏi chính là mình( ĐỖ ẢNH) mình xin mời tất cả anh em, mời bạn thu xếp thời gian xuống thăm trại của minh và tâm sự cùng anh em của CLB Hưng Yên. Rất hân hạnh được đón tiếp!

anh ảnh ơi cho em hỏi con rot ma ông tây kia đang cho căn có phải là con erott ko anh em la đại hạ long

Lâu rồi không ghé qua diễn đàn.Xin chúc mừng bác Ảnh lại thổi thêm luồng gió mói cho anh em.

GA_DONG_TAO

Active Member
Em cứ đến trộm.. nhưng trộm chó hay chủ???????????????
Chủ thì đam mê chó, cái gì cũng kinh nghiệm...........hehehe...
Còn chó thì khoảng 30-40 con, em đủ can đảm thì vô thôi. Còn ra được hay ko thì anh chịu.

phamhuyhoang

Active Member
Em cứ đến trộm.. nhưng trộm chó hay chủ???????????????
Chủ thì đam mê chó, cái gì cũng kinh nghiệm...........hehehe...
Còn chó thì khoảng 30-40 con, em đủ can đảm thì vô thôi. Còn ra được hay ko thì anh chịu.
kinh nghiệm có nhiều nhưng có bà chị mặc áo lụa hà đông dệt bằng lông sư tử ...luôn bên cạnh .em có can đảm thì cứ vào mà bắt ^_^

honghaxanha6

Hỏi về chó bec Đức

em đọc được bài nói về trại chó phúc ảnh. hưng yên. nhìn thì thích quá mà không có thời gian tới thăm. nhất là muốn nôi một con nhưng hoàn cảnh không cho phép. có lẽ sẽ phải xuống để tham khảo ý kiến của chuyên gia, nhưng muốn biết giá một chú Béc khoảng 3 tao tháng tuổi là bao nhiêu tiền nhỉ. ai chỉ giúp em với. thank rất nhiều.[-O<[-O<[-O<