• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sumi lỡ off !!!

Lynk_TG

Member
Hôm nay mưa nên hoãn buổi off, em cầm máy ảnh ngồi nhà mà chẳng biết làm gì. Thấy Sumi hôm trước vừa tắm để đi off lại đang nghịch nên làm vài kiểu ra mắt anh em. Tuy là chó lai nhưng mẹ nó vẫn là Cocker Spaniel nên em post bài ở đây. Tuy không phải thuần chủng nhưng nó cũng rất thông minh, hiểu một số mệnh lệnh đơn giản.

Cảm ơn các bác đã xem hình của em.

ban yêu quý nó là được rồi,chứ thuần chủng thì khó lăm,người chả thuẩn chủng được đòi chó,cái gì chỉ tương đối thôi bạn ạ,thuần chủng mà rôt ,khó dạy thì cũng làm gì đâu,chúc bạn với cún của bạn manh khoẻ và hạnh phúc nhé

hanamichi

Member
đúng đấy mình cũng đồng ý với bạn nghiemdinhgiang , nếu nói về thuần chủng thì nó cũng vô cùng lắm bạn ạ ... chỉ cần mình yêu quí và chăm sóc tốt là được rồi ... thân

Lynk_TG

Member
ban yêu quý nó là được rồi,chứ thuần chủng thì khó lăm,người chả thuẩn chủng được đòi chó,cái gì chỉ tương đối thôi bạn ạ,thuần chủng mà rôt ,khó dạy thì cũng làm gì đâu,chúc bạn với cún của bạn manh khoẻ và hạnh phúc nhé
Cám ơn Giang đã ủng hộ, nói thật mình là người yêu quý chó thuần túy nên loại gì cũng chơi được. Đã từng nuôi rất nhiều loại, nhưng con Sumi này là lần đầu tiên được mình dạy từ khi còn bé thế này. Nó cũng nhanh nhẹn nên ko có gì phải phàn nàn cả. HI vọng nó là con chó tốt để còn nở mày nở mặt với anh em. Mà nhà bạn ở đâu, có gì hôm nào anh em gặp nhau giao lưu cho vui.
Thân chào,

Lynk_TG

Member
đúng đấy mình cũng đồng ý với bạn nghiemdinhgiang , nếu nói về thuần chủng thì nó cũng vô cùng lắm bạn ạ ... chỉ cần mình yêu quí và chăm sóc tốt là được rồi ... thân
Tất nhiên là thuần chủng là vô cùng. Nhưng mọi người đều chơi các dòng chó mà nhìn vào là nhận ra ngay. Nên mình viết thêm vào là Sumi là con lai để mọi người rõ luôn. Tất nhiên là chó lai thì khỏe và ít bệnh hơn chó thuần chủng. Con này cũng nhanh nhẹn nên mình rất ưng. Cảm ơn bạn đã ủng hộ.
Thân chào,

mình ở hn ở khu thanh xuân băc,tôi đang nuôi 1 con Lag ở tren nhà trên hà giang nuôi 1 con PQ và 1 em boxer nhưng em Lả dười này dễ phải gửi ông bà ngoại ở hoà bình nuôi mât vì bà chủ nhà mình ở vừa có ý kiến không cho nuôi ở đây,đang tran mất mấy ngày nay,con Lag mình nuôi nó từ bé lên rất tình cảm ,gửi về ông bà ngoại thì không sao ,nó cũng được trăm sóc tử tế,nhưng nghĩ mà buồn,mình yêu Dog lắm.chỉ có hai thú chơi mình thích nhất là Chim cò và Dog,bà chủ đây không cho nuôi nghĩ mà buồn,SDT mình 0915486318

Lynk_TG

Member
mình ở hn ở khu thanh xuân băc,tôi đang nuôi 1 con Lag ở tren nhà trên hà giang nuôi 1 con PQ và 1 em boxer nhưng em Lả dười này dễ phải gửi ông bà ngoại ở hoà bình nuôi mât vì bà chủ nhà mình ở vừa có ý kiến không cho nuôi ở đây,đang tran mất mấy ngày nay,con Lag mình nuôi nó từ bé lên rất tình cảm ,gửi về ông bà ngoại thì không sao ,nó cũng được trăm sóc tử tế,nhưng nghĩ mà buồn,mình yêu Dog lắm.chỉ có hai thú chơi mình thích nhất là Chim cò và Dog,bà chủ đây không cho nuôi nghĩ mà buồn,SDT mình 0915486318
ồ cũng như mình rồi. Cùng sở thích rồi. Nhà bạn thuê trọ xa quá nhỉ. Hôm qua mình có gặp Songoku_red và con Golden của em nó. Nhưng hình như gia đình ko cho nuôi nữa. Mà lại ko muốn bán cho dân buôn chó. Con đấy ngoan lắm.
Bạn đang học hay xuống đây làm vậy? Cn này off bạn có đi ko? Hôm nào trong tuần mà bọn mình tập trung, mình alo rồi đến nha. Toàn người nuôi Lab hay Golden thôi. Nhưng đặc biệt là mọi người đều yêu chó. Giao lưu vui vẻ mà. SDT của mình 0983186488/01683186060

mình làm ở sở lao động thương binh xã hội tỉnh hà giang,cơ quan đang cử đi học ở dưới này ,ok hôm nào off nháy máy cái nhé ,cn thì ok ,gặp gỡ anh em cùng sở thích thì còn gì bằng

Lynk_TG

Member
mình làm ở sở lao động thương binh xã hội tỉnh hà giang,cơ quan đang cử đi học ở dưới này ,ok hôm nào off nháy máy cái nhé ,cn thì ok ,gặp gỡ anh em cùng sở thích thì còn gì bằng
OK, nhất trí 2 tay 2 chân, hehehe. Mấy anh em hay lên nhà MinhVL vì rộng rãi và nhiều anh em ở gần đó. CN trước khi đi off thì lên đó tập trung ở đấy rồi mấy anh em đi cùng một thể. Còn hôm nào trong tuần mà rảnh, anh em alo cafe luôn.
Thân,

HieuKTS

Member
Em cocker nhà Linh đây à ! nhìn kháu quá Linh nhỉ ! Hôm vừa rồi gặp chú nhà bác MinhVL thấy chú kể mà chưa được nhìn thấy em nó ! cố gắng chăm sóc em nó tốt nhé ! Chủ nhật này cho em nó đi off nhé ! Lúc nào nhờ chú tư vấn giúp vụ Trào mào nhé !!:D

Lynk_TG

Member
Nó cũng rất đẹp bạn à . Chúc mừng bạn có chú chó khôn nhé
cảm ơn bạn. Mình cũng rất ưng nó. HI vọng sẽ dạy nó được nhiều điều. Nói chung là mình thích và có tình cảm với vật nuôi là được. Bạn có nuôi cún nào ko? up ảnh lên cho mình coi với.
Thân,

Lynk_TG

Member
Em cocker nhà Linh đây à ! nhìn kháu quá Linh nhỉ ! Hôm vừa rồi gặp chú nhà bác MinhVL thấy chú kể mà chưa được nhìn thấy em nó ! cố gắng chăm sóc em nó tốt nhé ! Chủ nhật này cho em nó đi off nhé ! Lúc nào nhờ chú tư vấn giúp vụ Trào mào nhé !!:D
Nói cocker nghe oai quá anh ơi. Chỉ cần gọi là Cún là được rồi. Nói chung là biết dạy và có thời gian cho nó chút xíu thì em nghĩ nó sẽ rất thông minh, và làm được nhiều trò. Chăm sóc thì nói thật là em ko cho ăn ngon như mọi người. Tất cả những chó hay mèo nhà em đều phải ăn bình thường. Chó thì có khi cơm thừa canh cặn, nhưng được cái là có xương ở hàng phở nên cũng đủ chất dinh dưỡng. Em chỉ sợ nó ko vận động nhiều lại béo phì thôi.kakakaka... CN này sẽ cho em nó đi anh ah. Còn Chào mào nói riêng, hay chim cảnh nói chung, giúp được gì em sẽ giúp hết sức. :D

MinhVL

Member
Kakaka... nó đấy hả Linh, nhìn giống Lab và cũng giống Rot quá ở cái đuôi... trông ngộ ghê, chơi hàng độc này mới ngon! Chủ nhật này cho đi off luôn đi cho máu.

Lynk_TG

Member
Kakaka... nó đấy hả Linh, nhìn giống Lab và cũng giống Rot quá ở cái đuôi... trông ngộ ghê, chơi hàng độc này mới ngon! Chủ nhật này cho đi off luôn đi cho máu.
hie hie... hàng độc này khó kiếm lắm anh ah. Đang có cả con đực. Chân tay to hơn con này, mà đen thui, đẹp lắm. Con đấy còn độc hơn. Nhưng lại đang không được chăm sóc tốt. Em đang xem có ai chăm được ko để em chuyển nhượng lại đây nè. CN này thì chắc chắn sẽ cho đi off anh ah. Đang phân vân đưa em cái này đi hay cho em đực to đúng kia đi. Khó quá.