• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Su - Samoyed nhà mình mới 3 tháng tuổi

Yui

Trước mình để Su ở Tây Sơn , và hay dắt Su chạy ở Hồ Đắc Di. Giờ mình đã chuyển Su về Long Biên, nhà mình ở gần công viên chợ dốc cẩm đoạn đầu đường Ngọc Lâm.Tối mình dẫn Su đi dạo nhưng hông thấy có ai nuôi chó dẫn đi hết :( Nếu ai ở gần nhà thì giao lưu cho các bé gặp nhau nhé :)

Đây là Su nhà mình, mình nuôi bé từ khi nó còn bé tý xíu chưa đầy 2 tháng tuổi.Chưa ăn được cơm :) Đến giờ bé đã được hơn 3 tháng, tiêm phòng đầy đủ sức khỏe tốt :X

Hồi bé được gần 2 tháng :)

Lúc này Su đã được hơn 2 tháng...

Hiện tại được 3 tháng 10 ngày

Hồi mỡi mang Su về chưa biết chăm, nuôi vất vả lắm nhưng được mọi người trên diễn đàn giúp đỡ và giờ Su cũng đã vượt qua được thời kỳ khó khăn nhất :)

Lúc này Su đã được hơn 2 tháng...

Hiện tại được 3 tháng 10 ngày

thich 2 pic nay ghe nhin be đang yêu quá, mùa lạnh này đươc ôm mấy cục bông đáng yêu như thế này thì còn gì bằng hehe:x

ztrungkienz

Member
bạn ơi, em nhà bạn được bao nhiêu kg rồi ?
Kít nhà mình cũng Samoyd tới giờ thiếu có 2 hôm tròn 3 tháng mà nặng có 4kg :(
Không biết có bình thường không

hideki9x

em cũng mới nuôi samoyed đc 1tháng nay, cũng ở Long Biên :D

nhưng mà ở chân cầu bên này cơ, cách cả cái cầu :p

trời ơi!Nhìn em dễ thương quá đi mất,sắp thở không nổi rồi
Chúc bé mạnh khỏe,mau lớn:x:x:x:x:x:x

ztrungkienz

Member
cún nhà mình hồi chưa được 3 tháng mới có 4kg, hnay tròn 4 tháng đã được 7kg, hê hê

brooklyn

Member
e đừg cho bé mặc áo nhiều, mùa lạnh là mùa kích thích phát triển lông của bé nhất đấy :D nên cho bé nude để bộ lông phát triển tự nhiên :">

nhà e xa quá k thì cho giao lưu ngay :D mà bé nhà e boy or girl?

ccpkamy

Mình có đọc bài lúc Su ốm. Giờ nhìn Su khỏe mạnh cũng thấy vui cho bạn. Mình cũng đang có ý định mua Sam. Sau này chỉ mình nhé.

Mình cũng mới nuôi 1 em Sam 2 tháng tuổi, nặng gần 4kg, ko bít như thế là bt hay béo gầy thế nào nhỉ?

Cục bông này đáng yêu quá đi mất, mấy bộ đồ em ý mặc cũng thích quá đi. Mình nuôi 1 em Collie. Cứ lúc nào đi siêu thị chó mèo mua đồ ăn cho nó là y rằng phải rước thêm vài đồ cho nó chơi :D :D :D