• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

SOS: Xem giúp bé nhà em

mẽou123

Chào các anh chị.
Hiện bé nhà em bỏ ăn, bỏ uống qua nay. Nằm mệt ũ rũ, nôn thức ăn, tối qua thì nôn bọt trắng. Em xem nhiều trên mạng thì thấy có thể bé bị giảm bạch cầu. Bé ko bị tiêu chảy, có hơi chãy nước dãi khi ép uống nước.
Bé mèo này em xin từ 1 cô hay nhặt mèo bị bỏ rơi. Bé khoảng 2 tháng nặng 400gr.
Sáng nay em có chở bé đi lại bs Khánh ở ĐBP. Thì bác chỉ tiêm thuốc nôn và kháng sinh. Bảo về theo dõi, mao quay lại.
Em có xem trên mạng cách điều trị. Thì đang làm như sau: cho bé uống oresol và antibio. Bằng cách hòa tan rồi cho bé bú, nhưng phải ép mới đc.
các anh chi cho em hỏi là chắc chắn bị Giảm bạch cầu chưa ạ. Và cách điều trị tạm thời của em có đúng ko. Nếu đc anh chị tư vấn giúp em wa điện thoại. Cứ nhắn tin hoặc nháy máy em gọi lại. 0962969219