• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Sharpei bị kéo đờm ở cổ họng, ngạt mũi, hay lắc đầu

vo hoang

Member
Con vàng nhà mình,Sharpei có dấu hiệu bị đờm nhiều ở cổ họng,hay lắc đầu,ngạt mũi.Tiếng sủa như bị chặn lại trông như chó con ý.Vậy ai biết nó bị bệnh gì không,và nên điều trị thế nào

Loo

Member
Chờ hỏi được mọi người trong 4rum thì em nó bệnh nặng lắm rồi! Theo tôi có khả năng nó bị viêm đường hô hấp, viêm tai. Bạn xem trong lỗ tai nó có rái tai ướt, đen và hôi không? Nếu có, mua 1 chai Epi - Otic của Virbac, lấy tăm bông thấm thuốc mà ngoái tai cho nó, một tuần làm 2, 3 lần là tai nó sạch, hết hôi. Nhưng viêm nhiễm tai ,mũi, họng phải dùng kháng sinh, Vitamin ADE và men đường ruột. Bạn nên đem em nó ra BSTY ngay, để lâu dài em nó bị bệnh mãn tính khó chữa lắm!