• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

sao em lại bỏ chị , kisen?

chị nhớ em lắm sen ơi nhớ lắm trong một đêm định mệnh, em đã đi xa, xa lắm chị chưa kịp chụp hình em, chưa kịp dẫn em đi offline thì em đã đi rồi nhớ em lắm . mỗi khi lấy vòng cổ em ra thì chị lại bật khóc. khóc không thành tiếng . chị nhớ em lắm sen ơi , nhớ em lắm .em chỉ mới ở với chị mới một năm. khi em chỉ mới tròn một tuổi còn bao nhiêu điều hứa hẹn mà chưa thực hiện sao em lại ra đi sớm thế. em còn trẻ lắm mà:(

sau một ngày em ra đi chị vẫn nhớ như in cái khuôn mặt ngây ngô của em , sen ạ khi chị đi học về em đã nhảy lên chân chị vẫy đuôi lia lịa bây giờ em đã đi thế là không có ai chơi cùng với cún tin. tin năm buồn hiu ở góc nhà chị thấy nhà sao trống vắng quá sen ơi

chicken

Member
đừng buồn nữa nhé! nó ra đi là được giải thoát mà, tối nay bạn thử nhìn lên trời xem nếu ngôi sao nào sáng nhất thì có lẽ là nó đang cười với bạn đó

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Bạn Thy ơi hãy mạnh mẽ lên, để em Sen ở trên trời sẽ không phải lo lắng quá về bạn! Em ấy sẽ luôn nhớ về bạn và phù hộ cho bạn luôn được hạnh phúc bên gia đình, bạn bè và cả các em mèo đáng yêu khác nữa... Bạn đừng buồn nữa nhé, hãy để những kỷ niệm với Sen luôn sống trong tim...

camớn bạn rất chi là nhiều nhé chicken ở nhà mình còn có cún tin nên sẽ nguôi ngoai phần nào

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
gửi bạn neko bé kién nhà mình là cho PQ nhé..........................
Hì xin lỗi Thy, tớ cứ tưởng em ý là mèo, nghe tên em ý hơi ... mèo mà :p! Chik nói đúng đấy, ấy cười lên đi không là tớ dùng biện pháp mạnh đó, hihi!

Ti Bui

Member
Chắc Sen ở nơi nào đó cũng sẽ hiểu nỗi lòng của Thy mà, Thy nhỉ ?????

Khủng long

Active Member
Chúng mình đều có những mất mát và những nỗi buồn như nhau...vậy hãy cùng nhau vượt qua nhé >:D<>:D<>:D< nào...bạn nào thấy quá đuối vì buồn đau thì hãy tựa vào vai mình đây....chúng mình cùng nhau vượt qua nhé....

cám ơn rất nhiều nhé mình cảm tháy đỡ hơn rồi và mình đã thấy vui vui khi đi học về dù không có sen nhưng cún tin vẫn chạy ra đón

CookySaigon

Member
bua nay dc nhap ho khau vao gia dinh nay,lang thang coi hoai toi gio nay chua dut ra dc...doc toi day...thay nguoi ban dau tien cua minh(ng dau tien da an ui chia se khi con chan uot chan rao...bo vo moi vao)hinh nhu moi bi lac mat ki sen nao vay ...neu dc xin ke lai dc ko...da ta.

shiropetto

bạn đừng buồn nữa nhé, dù sao bạn còn đỡ hơn mình nhiều, ít ra bạn cũng dc ở chung, chăm sóc cho cún đến ngày cuối cùng......:((

CookySaigon

Member
hi....thy,nhớ mình ko

Các chuyên gia về thuật phong thuỷ cho rằng,khi trong nhà xuất hiện một chú chó sẽ luôn mang lại một sự sung túc trưởng tồn.thy có tin vào điều đó ko?khi đọc đc những lời này của thy thì mới biết đc rằng...chú chó này có sức ảnh hưởng trong đời sống tinh thần của thy như thế nào....
nhưng bạn nên nhớ rằng,Sen của bạn mất đi chưa chắc là điềm xấu,một chuyên gia về phong thuỷ cho rằng:khi con thú cưng của bạn chết thì ko nên đau buồn,mà hãy tìm ngay một chú chó khác...vì khi nó chết,nó đã mang đi theo những điều xui xẻo của gia đình bạn hoặc công việc làm ăn của bạn sẽ ko thuận lợi...:sick:...ông còn nói:cho dù bạn đã có một chú chó như thế nào...thì bạn vẫn phải thật sự yêu thích nó,phải thường xuyên chăm sóc nó.........VÌ KHI BẠN NGẮM NÓ MỘT CÁCH CHĂM CHÚ,CŨNG LÀ MỘT CÁCH NGỒI THIỀN...mong bạn sẽ sớm có niềm vui mới:):):)