• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Samoyed

igloo

Mình mới tham gia diễn đàn, thấy con chó nhà bạn yêu quá, muốn nuôi một con, (mình muốn nuôi nó từ lúc con bé)

Lucky174

Member
lau lắm (rùi ) rồi mới vào diễn đàn,kaka của mình được 6 tahngs rồi,bây giờ nó đang bị hành kinh mấy hôm nay,kô bíêt phải làm như nào nữa.Mọi người biết có kinh nghiệm mách mình với nhá,mình chỉ sợ là nó đang đến thời kỳ chạy linh tinh bẩn vào trong đó kô bíêt nhiễm trùng kô nhỉ,uh khi nào đẻ mình để cho hihihihi,cảm ơn Mr Kin nha,giống này phải nuôi từ bé nó mới quen mình kô chạy linh tinh,không nuôi lớn nó chạy kinh lắm

belle

Cún nhà bạn khoảng bao nhiêu vậy, nếu muốn mua thì mua ở đâu, cho mình biết được không? Mình ở TPHCM, lúc trước có mua 1 em ở chợ chó LHP, nhìn giống samoyed, giá 800k. Nhưng nuôi được 1 tuần thì bé mất...Triệu chứng là bỏ ăn, đi tiêu chảy ra máu, đau bụng...Mình có dẫn đi bác sỹ nhưng không khỏi, hic...

Lucky174

Member
Cún của bạn BELLE kô nhầm là bị care (rùi ) rồi,cún của mình cũng bị bệnh như vậy hồi bé đó nhưng chữa khỏi được,mấy bệnh này qua bác sỹ toàn kô chữa được,mình nhờ ă chú ở hàng xóm chữa cho.Đi truyền và tiêm cún 1 tuần kô khỏi,tưởng là..........chú ý biết sang thăm cún ( rùi ) rồichữa 30 phút tư nhiên hồi hồi lại được,biết kêu nữa chứ.....em nó đây mình mới chụp bây giờ được 12KG

TOM đây giờ nó béo quá

Tiếp theo của chủ topic

băc hà và bec đây a kô bít em bac lai vơi em nao moi ngưuoi xem vao binh luân cho em nha

ectasy

Member
2 bé samoyed của bạn chắc còn nhỏ. bé kia nhà bạn 12kg là bao nhiêu tháng vậy??? chắc tại samoyed nhà mình nó béo quá nên nhìn các em nhỏ hơn thấy gầy quá :)) chết thật. em nó bây h 15 tháng cân nặng ngoài 30kg rồi ( ko dám cho lên 40):straight face:

Lucky174

Member
1 be đươc 6 tháng,còn 1 bé được hơn 1 tuôi ( rùi ) rồi. Samoyed nha ban bao tuổi ( rùi ) rồi ?.
.
Hãy chung tay giữ gìn nét văn hóa của tiếng việt. Đừng vô tình sử dụng ngôn ngữ chat, ngôn ngữ @ bạn ơi. Thân

macbookair

Nghe nói giống chó này chịu rét tốt nhưng k chịu được nóng. K hiểu mùa hè ở VN có khó nuôi không nhỉ? nhất là với chó con?

ectasy

Member
bé nhà mình đã hơn 1 tuổi rồi. ko tính đc chính xác. nhưng bé khoảng 15 tháng bạn ạh. mình sẽ post ảnh bé lên sau

Lucky174

Member
Nghe nói giống chó này chịu rét tốt nhưng k chịu được nóng. K hiểu mùa hè ở VN có khó nuôi không nhỉ? nhất là với chó con?
chẳng sao cả đâu bạn ah,mình nuôi từ bé đó giờ hết hè rồi mà vẫn bình thường chẳng làm sao cả

Lucky174

Member
mọi người cho minhf hỏi cách huấn luyện chó đi sát chân với,mình cầm xích cho chó đi sát chân và nói sát chân được 3 hôm rồi cũng ổn nhưng khi ra ngoài thì vẫn chạy linh tinh lắm và kô nghe lời,kô biết cách mình tập như vậy đúng chưa và bài tập này trong bao lâu thời gian thành công nhỉ.Mình hỏi bên huấn luyện nhưng kô thấy ai trả lời cả lên vào luôn topic cũ....sorry nhá