• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott tên Gấu nhà em nè các bác.....

my_lucky

Active Member
nuôi hai em này lâu rồi mà bay giờ em mới có dịp giới thiệu với mọi người, em Gấu thì xinh gái rồi nhưng em lucky thì đang thay lông nên trông không được ngon lành cho lắm, mong các bác thông cảm và cho lời nhận xét nhé.....!

xem tiếp phần sau......

fighter

Member
vào cmt thể theo nguyện vọng của chủ chó =)), vỗ tay nào, bốp bốp
chúc chủ và chó béo khoẻ béo đẹp, he he

Hong Minh

Member
trông em Rott nhà bạn khủng đấy, hình như trông nó hơi mập thì phải. Mình cũng nuôi 1 em Rott cái, dòng này nó nghịch ngợm phá phách kinh người. Nhà bạn có vẻ rộng rãi thích hợp nuôi Rott lắm đấy.

trungcs

Member
Cả 2 em nhà bác đẹp đó, em thích con Gấu hơn( female ý ), bác ở đâu ở Hà Nội thế? Hôm nào rỗi em qua giao lưu tí ti, em mê dòng Rott lắm, mà hình như em còn thấy mập mờ 1 chú SGD nữa thì phải, show hàng nốt đi bác ơi...

Rose1402

Vietpet sponsor
Cả 2 em nhà bác đẹp đó, em thích con Gấu hơn( female ý ), bác ở đâu ở Hà Nội thế? Hôm nào rỗi em qua giao lưu tí ti, em mê dòng Rott lắm, mà hình như em còn thấy mập mờ 1 chú SGD nữa thì phải, show hàng nốt đi bác ơi...
Em GSD mập mờ đó hình như là vợ chưa cưới của Kai nhà mình đây mà ;), chụp nốt ảnh của Lucky nào... :-bd

my_lucky

Active Member
Hì hì, Hải thật là nhớ dai đó, he he.Con Gấu nhà em được bao nhiêu cân em cũng không biết chính xác nữa vì em không có bàn cân để cân, với lại em cũng không để ý chuyện đó lắm, miễn sao nó khoẻ mạnh là đươc.Còn tiếp theo đây là GSD tên lucky, đứa con gái cưng của em đó ạ, nó được tròn 1 năm rồi ạ

lucky đang thay lông nên hơi......hì hì

Em bận quá nên chưa post đầy đủ được, có gì trưa nay em post tiếp ạ....

my_lucky

Active Member
Híc, hôm nay về thăm lucky và Gấu. tình hình sức khoẻ cả hai rất tốt, chỉ mong sao cho em lucky ổn định sức khoẻ như thế này để còn có sức mà .....chống lầy.Hì Hì!

Híc, hôm nay về thăm lucky và Gấu. tình hình sức khoẻ cả hai rất tốt, chỉ mong sao cho em lucky ổn định sức khoẻ như thế này để còn có sức mà .....chống lầy.Hì Hì!
Bạn cứ chịu khó chăm cho 2 em nó thật tốt, thế nào mà trả kiếm được cho em nó một tấm chồng như ý.
Câu nói này của các cụ ngày xưa dăn dậy con cháu, ngẫm lại cấm có sai chút nào.
Gái có công thì chồng chẳng phụ.

luv_rott

Member
e rott cái này phải nói quá chuẩn :D chúc mừng bác có 1 chú rott đẹp. bác có thể cho địa chỉ để ae đến giao lưu đc k

Thanh_arch

Member
Con Gấu nhà bác trông rất ngon lành đấy bác ah, nhìn như vậy chắc chắn là bác chăm sóc nó rất tốt rồi. Nhưng càng ngon lành thì bác càng cần phải cân nhắc kỹ càng khi chọn chồng cho nó bạn nhé. Chừng nào mà nó cần đến đức lang quân thì bác cứ Post lên để anh em tư vấn chọn chồng cho nhé. có nhiều chàng rể đẹp không ra mắt đấy bạn ah... chúc bác luôn sáng suốt nhé

Thanh_arch

Member
Bạn cứ chịu khó chăm cho 2 em nó thật tốt, thế nào mà trả kiếm được cho em nó một tấm chồng như ý.
Câu nói này của các cụ ngày xưa dăn dậy con cháu, ngẫm lại cấm có sai chút nào.
Gái có công thì chồng chẳng phụ.
Bác Hùng nói những câu này là thế nào nhỉ? Em hơi tối nên nghĩ mãi chẳng ra, tiện đây cho em hỏi thăm đến Moi và đàn con của nó nhé

em cái hả bác.em này được bao nhiêu tuổi rồi vậy,trông em gsd của bác lông không đẹp lắm

my_lucky

Active Member
Cảm ơn các bác đã quan tâm, thời gian vừa rồi em phải về Nam Định để chăm lo cho em Lucky đi lấy chồng nên không trả lời các bác được ạ.Hi vọng 2 tháng nữa sẽ có tin vui để thông báo cho các bác, các bác mừng cho em nhé....!
To bác Hungtrungyen : con gấu nhà em mà đến thời kỳ thì chàng rể đầu tiên em muốn kén cho Gấu nhà em là thằng Moi nhà bác đấy ạh.....:d

my_lucky

Active Member
To TungKon : mình rất thích đặt tên nó là gấu vì mỗi lần nó đùa nghịch thì mồm nó há to ra, dãi dớt y như lúc con Gấu thật trong rừng vậy, lúc nào rảnh thì bạn post ảnh chú bulldog của bạn lên cho mình xem với nhé.Bull là ước mơ lớn sau GSD và rott của mình nhưng mình chưa thực hiện được nè.Thân!