• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rott này dùng để cắt tai đây ạ..

Thấy các bác bàn về ''Rott nhập và Rott VN" sôi nổi quá đi mất mà trong khi không có một topic nào chuyên về mấy chủ đề trên..hị hị, lại có mấy bác cứ đi tìm có con Rott mình ống, còi còi nào mang về để cắt tai..:D. tiện thể em cũng đang nuôi một con 'mình ống" đây ạ, bác nào xem có cắt tai được thì dùng ạ...;)
em post mấy cái ảnh cho các bác xem hộ lúc nào cắt tai được thì chỉ dùm em nhé.. cám ơn các Bác ạ:wel:

Phải cái em chụp mãi mà ảnh nó không đẹp được, con này đúng là không "ăn ảnh" các bác ạ, mang đi cắt tai là chuẩn rồi..hị hị

KimCuong

Active Member
Chúc mừng Thanlancon nhưng có em Rott rất to nhé! Theo hiển ý của mình thì em này chắc không cắt tai được đâu vì em ấy mõm to quá mà không nhọn.

Thanlancon lần sau nên tìm em Rott nào mõm nhỏ và nhọn nhọn thì cắt tai mới đẹp bạn à! Hihi

Đây có phải là con Rott rất quấn chủ của bác mà em đã đc gặp khi đi off ở vườn hoa Cổ Tân không bác ?
Nếu đúng thì em nó lớn nhanh và to cây quá bác ạ :D Chúc mừng bác nhé !

ChiThanh

Con này có bán không bạn ơi? Nếu không bán thì cho đặt gạch trước một con rot con nhé!
Mà bạn cho hỏi như con này thì cắt tai kiểu gì? cắt cụt như Pit bull hay cắt dựng như dob thì đẹp????
Cám ơn!

Đây có phải là con Rott rất quấn chủ của bác mà em đã đc gặp khi đi off ở vườn hoa Cổ Tân không bác ?
Nếu đúng thì em nó lớn nhanh và to cây quá bác ạ :D Chúc mừng bác nhé !
hì hì hì.. nghe khen vậy em cũng đỡ tủi thân! Đúng là cu Ruốc đấy Long ạ, hôm nào lại mang nó đi uóng cf nhỉ..:D

Chúc mừng Thanlancon nhưng có em Rott rất to nhé! Theo hiển ý của mình thì em này chắc không cắt tai được đâu vì em ấy mõm to quá mà không nhọn.

Thanlancon lần sau nên tìm em Rott nào mõm nhỏ và nhọn nhọn thì cắt tai mới đẹp bạn à! Hihi
:D Cám ơn ông, thế thì tôi còn phải chúc mừng vì ông có cả đàn cún đẹp nữa cơ.. Hôm qua vừa cho nó sang nhà anh Hùng chơi, vẫn bắng nhắng lắm ông ạ.

Con này có bán không bạn ơi? Nếu không bán thì cho đặt gạch trước một con rot con nhé!
Mà bạn cho hỏi như con này thì cắt tai kiểu gì? cắt cụt như Pit bull hay cắt dựng như dob thì đẹp????
Cám ơn!
Mình cũng đang có ý định đó, để anh em nào muốn dùng để cắt tai thì dùng ấy mà..:).
Theo bạn thì mình nên cắt như thế nào? Cho ý kiến nhé..:D

ChiThanh

Mình cũng đang có ý định đó, để anh em nào muốn dùng để cắt tai thì dùng ấy mà..:).
Theo bạn thì mình nên cắt như thế nào? Cho ý kiến nhé..:D
Thế thì để lại cho tôi đi! Con này xấu, mõm dài giá 1 triệu nhé! Gọi là món quà làm quen ý mờ! Coi như mình nuôi hộ, thi thoảng bạn đến chơi với nó
Còn về cắt tai thì tôi định thế này
Phương án 1: Trước tiên cắt kiểu Dob chơi xem thế nào một thời gian rồi sau đó cắt kiểu PB
Phương án 2: Cắt mỗi bên một kiêủ chơi cho nó ngầu:)
Phương án 3: Cắt không giống cả 2 kiểu trên tức là cắt tai lá mít như tai linh cẩu rồi xâu tai đeo cho em nó cái khuyên tai với khuyên mũi, sắm thêm mấy cái xích đeo lủng lẳng quanh người. Quả này chơi thêm bộ loa nữa thì thật là....:((
Bạn xem xét các PA nhé, nếu cần thì alo cafe bàn cụ thể!

nguyenkhai1409

Thế thì để lại cho tôi đi! Con này xấu, mõm dài giá 1 triệu nhé! Gọi là món quà làm quen ý mờ! Coi như mình nuôi hộ, thi thoảng bạn đến chơi với nó
Còn về cắt tai thì tôi định thế này
Phương án 1: Trước tiên cắt kiểu Dob chơi xem thế nào một thời gian rồi sau đó cắt kiểu PB
Phương án 2: Cắt mỗi bên một kiêủ chơi cho nó ngầu:)
Phương án 3: Cắt không giống cả 2 kiểu trên tức là cắt tai lá mít như tai linh cẩu rồi xâu tai đeo cho em nó cái khuyên tai với khuyên mũi, sắm thêm mấy cái xích đeo lủng lẳng quanh người. Quả này chơi thêm bộ loa nữa thì thật là....:((
Bạn xem xét các PA nhé, nếu cần thì alo cafe bàn cụ thể!
theo mình thì để tự nhiên cho em ấy thì vẫn hay hơn đó Dog Eye

HieuKTS

Member
Em chưa nhìn thấy Rott cắt tai bao giờ cả .. mà xem ra có vẻ không hợp lý lắm nhể ! con bé đang đẹp thế !! hic ! hic! thấy tội tội thế nào ý ! ( vi phạm luật " Ngược đãi thú vật " đấy ! ) :(vả lại cắt tai từ lúc còn bé chứ bây giờ nó to tướng thế cắt làm sao được ... cắt xong nó chẳng thù cho đến khi chết ý chứ !!!:D chắc các bác đang nói chơi đấy phải không !:p