• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Rot mới mua các bác đánh giá họ em cái

Trọng lượng: 25-30kg
Xuất sú hàng hóa: Hai_tan mai
Tính cách: hiếu động - thân thiện

flamedragon76

Ban liên lạc Quảng Ninh
Chúc mừng bạn có một chú Rott đẹp. Đề nghị bạn Thanh đến 26/4 đưa Rott đi offline cùng mọi người cho vui nhé.

Hong Minh

Member
chúc mừng bạn đã mua được em rott đẹp nhé, nhưng sao bạn mua nó hơi lớn tuổi thì phải, thường thì hay mua lúc 2 tháng tuổi.

Chúc mừng bạn có chú quá đẹp, nhưng theo mình lỗ mũi nó to hơn tí síu là xuất sắc, nói chung ở tuổi này cân nặng vậy là hơi yếu nha bạn, cần bồi dưỡng khóan và canxi thêm, cho nó phát mạnh về thể chất luôn hen, vài lời góp ý...xin đừng hiểu nhầm

hungvu

Member
Chúc mừng bạn có chú quá đẹp, nhưng theo mình lỗ mũi nó to hơn tí síu là xuất sắc, nói chung ở tuổi này cân nặng vậy là hơi yếu nha bạn, cần bồi dưỡng khóan và canxi thêm, cho nó phát mạnh về thể chất luôn hen, vài lời góp ý...xin đừng hiểu nhầm
M thì lại nghĩ khác. chỉ nhìn thôi cũng biết là chủ nó chăm sóc nó kỹ thế nào.Cháu nó có đúng là hơi mảnh mai nhưng phần lớn là do Gen bố mẹ chứ không phải là do chủ khôgn biết chăm sóc.tuy nhiên đối với những người y thích chó thật sự thì giống có thuần hay không đều không quan trọng.. chỉ mong cún cưng là người bạn trung thành tuyệt đối. chúc cún con của b mau ăn chóng lớn.:D

Em thấy các bác lên đây bình luận con nào các bác cũng bảo "quá đẹp" "chúc mừng bác có con chó đẹp"
Dồng ý là động viên người khác là tốt nhưng tiêu đề bác ý để ở đây là nhờ mọi người đánh giá mà đánh giá thì có hay có dở
Theo em con rot của bác quá bình thường nếu ko muốn nói là ko đẹp đầu thủ thì nhỏ mõm thì dài
em nghĩ mọi người nên nhận xét chính xác để bác chủ topic còn biết rot của bác ý ở tầm nào và biết ngừoi bán rot cho mình ra sao
Các bác cứ thử nghĩ 1 người mới chơi chó ko biết gì gặp bác lái chó lừa cho mua con chó xấu post lên đây khoe lên đây các bác biết là xấu mà vì sợ mất lòng cứ khen là đẹp ngừoi chủ chó đáy lại cứ tưởng gặp anh lái chó tốt bụng lại giới thiệu cho bạn bè mình đến mua chó có phải là các bác tiếp tay cho giặc ko
Em chẳng có ý nói ai ở bài viết này chỉ mong các bác bỏ cái kiểu xã giao như quan chức đi họp gặp ai cũng bắt tay cái gì cũng khen tốt thế là rất dở anh em chơi ở đây quý nhau ở cái là thật lòng nhận xét để còn rút kinh nghiệm lần sau
kính

jason

mình cũng cùng quan điểm với bác quandesigner. mình nghĩ ace nên đánh giá thẳng 1 tí. vì trước đây mình cũng thấy tự hào vì những lời khen của ace. nhưng sau này mình mới biết mấy em cún nhà mình toàn là Doberman. thằng chột làm vua xứ mù.

luv_rott

Member
nhất trí quan điểm với bác quân. theo e bé rott này chỉ ở mức trung bình.

my_lucky

Active Member
đã vài lần em cũng có góp ý với anh chị em trên diễn đàn.Nếu nói là em rott này " đẹp" hay " quá đẹp" thì em nghĩ rằng đánh giá như vậy là sai hoàn toàn.Em cũng mới bắt đầu quan tâm đến giống rott này và theo những gì em học hỏi và nhìn nhận trong forum thì con rott này chỉ được đánh giá là ....trung bình.Vài lời góp ý mong các bác đừng hiểu nhầm là em có ác ý.Thân!

Cám ơn các bạn trong 4r . Mình mới nuôi chó nên cần sụ nhận xét đánh giá trung thục. Chỉ đơn giản vì mình thích loại này còn xấu đẹp mình vẫn yêu nó. Mong mọi người cho ý kiến và đánh giá họ mình tiếp nhé!

Thanh_arch

Member
Lấu lắm ko thấy bác Quân Đì-zai xuất hiện trên diễn đàn, chắc là bận? hay...?
nhìn tấm hình bác chủ thớt post lên em cũng đang định nhận xét tí ti, đọc xuống dưới sao thấy lắm lời khen thế ko biết, nghĩ mà hoảng về cách nhìn, cách nhận thức của người chơi về ROT... sau thấy bài của bác Quân em mới thấy yên tâm được phần nào.
Xin lỗi bác chủ thơt em nói thật thì bác đừng phiền lòng nhé: Hẳn các bác chơi ROT thì ít nhiều cũng phải đọc qua các bản tiêu chuẩn về nó chứ? Các bài viết ấy rất có rất nhiều trên Vp, từ trang chủ đến các BOX, topic nói về ROT trong 4rum? Thế mà các bác lại khen ngợi con ROT của bác mua như vậy thì đáng buồn quá!!! (Em vẫn loại trừ phương án với người mua thì tiền nào của ấy còn người nhìn mà nhận xét thì...)
Em xin nói sơ sơ về tổng quan 1 tí nhé: Thứ nhất: về tỉ lệ chiều cao và chiều dài của cơ thể thì con ROT nhà bác quá lùn, mình quá dài, tỉ lệ thân sai trầm trọng. Thứ 2: tương quan đầu thủ và cơ thể là không hài hoà. Thứ 3: tỉ lệ phần sọ và mõm không ổn, cái mõm dài và nhọn...
Nhận xét của em qua mấy tấm ảnh là như vậy đấy, vui hay buồn tuỳ bác. tính em hay nói thật nhiều lần gây mất lòng (hi hi) Hy vọng có thêm nhiều ý kiến của các anh em khác để lần sau bác có chơi thì rút kinh nghiệm !!!

ko phải em ko có mặt trên diễn đàn mà ngày nào em cũng vào nhưng chẳng có cái gì hay để bình luận đọc nhiều bài khen ngợi kiểu này quá đến bài này ko chịu nổi đành phọt lên đây mấy câu cho nhẹ lòng
Ở đây ko trách gì bác chủ thớt vì ai chơi lần đầu cũng phải trả học phí em biết co những người trả học phí đén 4 con mới nhìn nhận ra được đâu là đẹp thế nào là xấu. EM chỉ nói ở đây để các bác nhận xét cho đúng nếu biết hãy nhận xét còn ko thì đừng nhận xét ẩu cho người ta hiểu lầm

echipvn

Member
con này theo bác chủ thớt thì chỉ mới 6 tháng. Rott tầm này mà bảo nhận xét ntn (chính xác) thì chắc chỉ có mấy bác pro, kinh nghiệm lâu năm lắm mới nhận xét đc
Vẫn nằm trong giai đoạn phát triển mà. Tầm tuổi này mà bảo là chó đẹp thì chỉ có mấy con bên nước ngoài, cha mẹ vô địch này nọ thôi.
Nhiều con giai đoạn tuổi này nhìn xấu cực, vậy mà khoảng 1 năm đến 1 năm rưỡi tuổi, có ai dám nói nó xấu nữa đâu.
Góp ý tí chút, có gì sai mọi người bỏ qua cho ^^

trangphuong

Active Member
Đôi khi thuốc đắng dã tật,sự thật mất lòng.
Trong 4 rum chủ yếu là khen, động viên khích lệ, lại không ai nói cái sấu của em nó....:at wits end:...
Mình hiểu về Rot không tới đâu, nhưng bình bừa 1 chút quả em nó ở mức vừa tới tầm trung bình thôi bạn, địa chỉ mua bán thì bạn tham khảo anh, em nhiều vào kẻo ăn hàng lởm, hàng nhái như thường.
Theo mình địa chỉ mua cún tốt nhất là mua lại của những cửa hàng uy tín như anh Hung trungyen...:D..ít nhiều thì anh cũng là Mod & là người nuôi Rot nhiều năm, mà nói thật đến như bác Hùng còn bị điều qua tiếng lại, vậy khi mua bạn hãy cân nhắc kỹ, mua của ai, uy tín khẳng định phải nhiệt tình, mua đã khó bán em nó đi còn khó hơn.

lehuybao

Member
bạn hãy chụp lại hình con chó của bạn khi lông khô ráo dễ đánh giá hơn, khi mới tắm xong nhìn không rõ về sắc lông, với lại chó bạn 6tháng vẫn trong giai đoạn phát triển thường sau 1.5 tuổi chó mới có hình dáng và sắc lông ổn định tới khi già, bây giờ khó nhận xét lắm, đầu thủ không nhỏ bởi chưa phát triển hết thôi, sắc lông màu nâu đỏ tạm ổn tuy nhiên thân hình chưa cân đối giưa đầu, lưng và chân nhất là ngực và mông không nở có lẽ do bạn xích 1chỗ ít thả chạy tự do nên cơ bắp không phát triển cho lắm. vài lời góp ý thân chào

dungseven

Member
em nói thật nhé các bác đừng giận nhìn chú này chỉ được mỗi cái tên là rot thôi chứ dánh đứng thân thể cái mặt thì chẳng giống giống rot li lơm hung dữ tẹo nào cả?bác cho em thì em xin chứ mua thi em....thành thật xin lỗi anh xin lỗi mọi người?đã đánh giá thì cho chính xác?

Ly Sam

Theo tui thì rott này hơi nhỏ con, nếu bạn có cân và đo chiều cao post lên thì tiện đánh giá hơn. Hơn nữa, hình chụp từ máy ảnh không chuyên nghiệp sẽ khiến góc nhìn về con chó không chính xác chưa kể đến Rott ở độ 5-6 tháng là lúc chó đang phát triển, nên rất khó để nhận xét. 10 con chó ở độ 5-6 tháng theo tui được biết thì có 9,5 con là xấu rồi cả (0 kể chó ngoại nhập), vì ít ai chăm và có chế độ tập luyện đúng mức nên nó phát triển theo hướng tự nhiên. theo tui chỉ có bậc cao thủ đầy kinh nghiệm mới có thể nhận xét tương lai của nó ở lứa tuổi này. nên bạn cứ yên tâm chăm sóc nó thật tốt và huấn luyện nó kỹ, đừng để tâm quá vào những lời nhận xét trên đây mà vui quá sớm hay buồn bã. Vài ý kiến nông cạn xin đóng góp. thân

Mình xin gủi mấy hình lúc Milu mới về

Só đo bây giờ là: dài/cao 54/48 có đuọc ko các bạn
Cân nặng: 25kg