• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

rất cần sự giúp đỡ!!!

kiennguyen

Dear All!
Mình mới mua 1 cún Rotweiler sinh 20/4/2015 nay dc 2th 20 ngày tuổi cân nạng 14kg. Mình mới mua về được 4 ngày, Mấy hôm em ấy ăn uống khỏe bình thường. tuy nhiên mình thấy em ấy bị ghèn mắt và sổ mũi nhẹ. tối qua do trời mưa quá + gió sáng nay em ấy bị đi ngoài, bỏ ăn, sổ mũi(lặng hơn) mình đã đưa em ấy za bsty trích 3 mũi và mua 1 hộp Nutri-plus-gen cho em ấy ăn sáng tới h, và cho uống nước đường pha loãng...mình mua em ấy tại trường huấn luyện chó nghiệp vụ Hoàng Gia . trong sổ ghi đã trích 2 mũi mà lại là 2 hãng thuốc khác nhau. 1 của virbac canigen DHA2PP, 1 của Vanguard plus 5. Sáng mình đưa em ấy za bsty bs nói trích lung tung giờ bs không trích mũi còn lại được. mình có hỏi có trích lại được không bs nói không trích được vì vacxin sẽ mất tác dụng...Mình nhờ mọi người giúp mình về ::
1 : có tiêm mũi vacxin 7 bệnh còn lại được không?
2 : em cún của mình nên chăm sóc như nào tg này là tốt nhất...
Mình cảm ơn mọi người nhiều...help!!!