• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Quỷ Kiếm Sầu...Vinh danh tên anh!

tuantran18487

Hôm nay tâm trạng rất là buồn!
Củng chẳng biết sao nửa , có thể có người nói là buồn nhảm nhí...nhưng thật sự khi mất đi một thứ gì đó quen thuộc với mình...cảm giác đó thật khó chịu...
Tận mắt chứng kiến cảnh 1 người bạn lìa xa mình mãi mãi , chợt nhói đau tận sâu thẳm trong lòng...
Tôi biết anh từ khi ba tôi bắt đầu mở trường thao luyện!Anh có thể được coi là 1 trong 2 chiến binh đầu tiên của trường nhà tôi...Mặc dù anh là 1 chiến binh nhưng dáng vẻ của anh rất là thanh mảnh như một thư sinh, từ cái nết đứng , cho đến nết ăn , nết ở , ngủ nghỉ và cả khi ra sa trường anh luôn từ tốn cẩn thận và không bao giờ làm gì vội vàng nhanh nhảu!
Anh lớn lên trong gia đình tôi gần 1 năm , trải qua biết bao trận chiến, vinh danh trên đấu trường lớn...anh hạ biết bao chiến binh lừng danh sừng sỏ của các băng đảng khác!
Từ đó đến giờ khi anh ra chiến đấu!Anh hạ chiến binh khác , khi chiến binh đó quay đầu bỏ chạy , anh không bao giờ đuổi cùng giết tận ,chỉ đứng đó nhìn và cất cao giọng mình lên!Và khi cứ mổi trận chiến khi anh hạ một chiến binh thì trên mặt anh hằng lên một vết tì ngay mắt , sau bao nhiêu trận đấu vết tì đó ngày càng sâu và đen hơn...như muốn nói với tôi rằng đó là nổi buồn của người chiến binh khi kết thúc cuộc đời của 1 chiến binh khác!Khi nhìn vào khuôn mặt của anh, nổi buồn đó càng thể hiện rỏ hơn...đến nổi mọi khách tham quan và các nhà chủ trường khác đến xem anh đều thốt lên “ sao nhìn nó rầu rĩ vậy ? “
Chính từ cái đó mà đả làm nên danh của anh “ Quỷ Kiếm Sầu “ !Đối với tôi anh là một người bạn thân thiết!
Chuyện gì đến củng sẻ đến ...anh được chuyển nhượng đến một trường thao luyện khác...tôi không còn thường xuyên gặp anh nữa...nhưng mổi khi anh ra trận tôi đều cố gắng đến xem anh thi đấu...và tôi biết rằng khi đến trường mới,anh đả không còn được chăm sóc như xưa ...từng đường kiếm của anh thấy nặng nề hơn ...mỏi mệt hơn...
Rồi hôm nay, tôi phải đi học...khi vừa về tôi nghe hung tin của anh...anh đả ngục ngã trên sa trường...ba tôi buồn bả kể rằng ...người chủ mới đả không biết cách trang bị cho anh...khi thả anh ra trường đấu họ thả chậm hơn và đẩy anh văng lên...ngay lúc đó a đả trúng một kiếm ngay tim...nhưng sự kiên cường của anh vẩn còn...anh vẩn trả lại 4 – 5 đường kiếm...khiến cho đối phương phải sặc máu và đứng không vửng, xỉu lên , xỉu xuống....nhưng cái gì củng có giới hạn của nó...dường như anh không thể làm gì hơn...anh đả quay lưng và ngả xuống ngay đó...ngay trước cặp mắt tiếc nuối của bao người...
Hôm nay tôi viết bài này lên để nói ra nổi niềm của mình dành cho anh!
Thao trường này sẻ mãi mãi nhớ đến tên anh...Quỷ Kiếm Sầu với thành tích 16 trận bất bại trên các mặt trận...từ mặt trận đá 2-5-10-15...
Xin thay cho tất cả chiến binh tại thao trường này...xin vinh danh anh Quỷ Kiếm Sầu...
Đây là hình ảnh của anh khi còn tại vị tại thao trường của chúng tôi :

Và đây là hai trận chiến gần đây nhất của anh...2 trận đá 5...
http://www.youtube.com/watch?v=gJWbnfo7CLk
http://www.youtube.com/watch?v=2UV-NeS0P-A
Tôi viết bài này lên với cảm xúc của một người nuôi...dành hết tình cảm vào vật nuôi của mình!
Nếu các bạn không thích đọc...xin đừng nói những lời lẻ khó nghe!Cảm ơn vì đả xem qua!

Mr.Bin102

Member
Chó của bạn là Pitbull phải k ??? Đường link bị lỗi , m k xem đc nên hỏi ntn thôi !!! Dù sao cũng chia buồn ...

Phu Dung

Moderator
Tuy tôn trọng sự tổn thất tình cảm của bạn nhưng tôi vẫn phải nói rằng: BẠN ĐÃ RẤT MÂU THUẪN!

Tuy các ảnh và đường link của bạn đều die nhưng tôi đoán nhà bạn làm nghề nuôi và luyện gà chọi còn Quỷ Kiếm Sầu của bạn là một chú gà chọi vô địch; có đúng không nhỉ?

Bạn mâu thuẫn vì bạn làm nghề nuôi gà chọi, vậy bạn đã thấy được bao nhiêu con gà chọi sống thọ và chết vì tuổi già rồi? Gà chọi (nhất là trong trò chọi gà gắn cựa sắt) chết bất đắc kỳ tử ngay trên sới chọi là chuyện bình thường hay bất bình thường? Và tại sao chúng phải chết? Chúng có chết thì chủ gà, chủ trường gà, biện... cùng bao người giữ xe, bán thức ăn nước uống và đủ thứ linh tinh quanh trường gà mới có cơm ăn rượu uống chứ!

Bạn mâu thuẫn vì bạn yêu quí Quỷ Kiếm Sầu nhưng bạn vẫn cho nó đá độ, vẫn chuyển nhượng nó cho người khác (chắc là với cái giá không thấp); rồi khi nó chết, bạn lại khóc thương nó. Có ai yêu quí một thứ gì đó mà vẫn đẩy nó vào chỗ chết không?

Có lẽ qua cái chết của Quỷ Kiếm Sầu, bạn nên xem lại nghề kinh doanh gà chọi của mình, để về sau khỏi đau lòng như vậy nữa. Vả lại nếu làm như thế, bạn cũng tạo phúc cho rất nhiều phụ nữ và trẻ em khi chồng, cha của họ khỏi nướng những đồng tiền lẽ ra phải dành cho cơm áo của cả nhà vào những trường gà. Có rất nhiều vụ án thương tâm liên quan đến con gà chọi đấy, bạn nghĩ các nạn nhân đó có đáng thương hơn Quỷ Kiếm Sầu không?

chayzi

Member
Mình đọc bài này theo mình thì mình ko nghĩ sâu xa như bạn Phu Dung. Suy nghĩ của mình là vs riêng gà chọi như chủ topic nói thì đc chết trên " xa trường " là 1 điều hạnh phúc