• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Phẩu Thuật đở đẻ Chihuahua Dính Nhau Thai

VetSaigonLondon

Chuyên gia thú y
CHÀO CÁC BẠN QUAN TÂM ĐẾN PHẨU THUẬT,

Mình vừa phẩu thuật đở đẻ cho chú chó Chihuahua tên Ni của nhà thành viên Kenn313. Mình rất vui vì Ni mang thai lần đầu đã đến ngày sinh nhưng bị nhau thai kết dính do sử dụng thuốc an thai.

Khi siêu âm thấy các thai đã quay ngươc chiều để sinh nhưng khối nhau thai dính rất chặt. Phải mổ cấp tốc nên không kịp gọi điện cho thân chủ.

Sau 20 phút thì ca mổ đã xong và được 3 em cún khoẻ mạnh.

Rất vui và xin chia sẽ cùng diễn đàn các anh chị quan tâm phẩu thuật.

Vết mổ rất tốt trông như là sinh bình thường vậy nên anh Cường không phải lo lắng về việc chó con cào vết thương và không phải hẹn hò để cắt chỉ gì cả.

Xin cảm ơn anh Cường đã tin tưởng gửi em Ni đến khám và phẩu thuật. Chúc me con em Ni về nhà khoẻ.

NguyenNhuThach

Active Member
Xin chúc mừng một thành công nữa của Vet Saigon London,tôi cũng xin có vài thắc mắc:
.Như vậy cả 3 thai này đều nằm cùng một bên sừng tử cung?và đây là lần sinh thứ mấy của chó?sinh nhiều lần có thể là nguyên nhân?
.Các nhau dính khối như vậy nhưng diện tích bám có rộng hay không?và phẫu thuật vì lý do gì:thí dụ sanh khó,hay nguy cơ mất máu vì tử cung co hồi không tốt do quá trình bong nhau ,chết chó con,hay khối nhau cản trở đường ra của chó con?Khi phẫu thuật bóc nhau có khó lắm không?
.Anh có thể cho biết loại thuốc nào có thể gây biến chứng trên và theo cơ chế nào?
Xin cám ơn.

Chúc mừng thầy Nghĩa. Em không còn làm việc về chó mèo nữa nhưng em rất khâm phục tài phẩu thuật và trị bệnh chó mèo của thầy. Chúc thầy khoẻ và mau có ....

sexyshop

Cho em xin chi phí mổ đẻ cho em chó ta với ( Em này nhà em có hiện tiện vỡ ối trước em sợ nó bị cạn nước ối đến lúc đẻ ko đẻ được, Nó mà làm sao e khóc hết nước mắt mất ) em ở Hà ĐÔng ạ.
Triệu chứng là nước bị ra ở chỗ đó. ra độ như cái chén hạt mít uống rượu ạ huhu X(

yuchan

bác có thể cho e xin sdt bác được không ,nếu được bác nhắn số qua dùm e nhak,số e là 01677 077 138