• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Những điều nên biết về dinh dưỡng cho mèo đang mang thai.

babytired

Member

Như con người khi mèo mang bầu sẽ ăn nhiều và dễ bị béo phì. Do đó mình viết bài này để giúp các bậc phụ huynh chăm sóc mẹ mèo sao cho mèo có đủ dinh dưỡng và không bị béo phì.

Khi mèo có bầu cơ thể mèo đòi hỏi 25 phần trăm calo, đạm và các chất dinh dưỡng khác.

Trong lượng của mèo nên gia tăng từ 25-50 phần trăm.

Khi mèo mang thai, nên thay thức ăn cho mèo, sử dụng thức ăn dành cho mèo con để nuôi mèo mẹ. Vì trong thức ăn mèo con có nhiều calo, đạm... mèo vẫn ăn ít và chất lượng bữa ăn đươc nâng cao.

Không để cho mèo bị béo phì khi mang thai vì sẽ ảnh hưởng đến cả hai mẹ con mèo (thường thì mèo mẹ khó sinh.)

Mèo mẹ cần rất nhiều nước khi mang thai. Luôn luôn để sẵn nước cho mèo.

Cám ơn mọi người đã đọc bài.

Lynyeu

Member
Ngoai cho ăn thức ăn cho mèo con như fit 32 đổi lại kit 36 thì có thể cho ăn, uống thêm những loại thức ăn nào nữa cô baby

babytired

Member
Chị tăng cường sữa cho mèo mẹ nha, hình như em nói ở đâu đó là mua sữa lactose free cho mèo. Như con người khi có mang mèo cần rất nhiều canxi, có thể cung cấp từ thức ăn như xương sống, thịt hay sữa, cho ăn trứng cho có chất đạm.

zen_hh

Member
chị ơi.như cái sữa lactose free mua về khó uống lăm..người uống còn thấy khó chịu huống j` mèo :( nó k chịu uống đâu...phải bơm kìa :-s

babytired

Member
chị ơi.như cái sữa lactose free mua về khó uống lăm..người uống còn thấy khó chịu huống j` mèo :( nó k chịu uống đâu...phải bơm kìa :-s
Chị cũng không biết mèo ở VN ra sao chứ bên này tụi nhóc nuốt tuốt hết nên chị nghĩ chắc cũng không tới nỗi tệ. Chị cho uống dưới dạng sữa tươi, loạii sữa bột chị không xài nên không biết.

Dan Thanh

Mọi người oi mèo nhà em chỉ ăn mỏi thức ăn khô vs cá hộp whiskas ko chịu ăn cơm ít ăn thịt nạt và gà lắm bây giờ em nó mang bầu em nên cho em nó ăn như thế nào là tốt cho mèo mẹ lẫn mèo con ạ :( hiccc