• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ mọi người giúp xác định giống mèo

bunnyfunny

Chuyện là thế này ạ: Nhà em nuôi bé Xíu Xiu được 2 tháng rồi, chủ cũ nói với em mẹ của bé là giống mèo ALD trắng tinh, bố là ALN (hay là cô ấy gọi mèo Anh lông thảm) màu xám tro.

Bản thân em cũng gặp 2 em mèo bố mẹ rồi nhưng vì Xíu Xiu cùng các anh em trong lứa không giống bố mẹ nên em băn khoăn quá! Lứa anh chị trước của Xíu Xiu em cũng tới mua 2 em, rất giống mẹ. Không biết có phải tại em gà về giống mèo nên không xác định được? Em đã xem hết các topic hướng dẫn phân biệt giống mèo nhưng nói thật là em vẫn... chịu, đành lập topic nhờ mọi người giúp cho với ạ! Em muốn biết chút chút về giống của bé để khi nào được tuổi tìm "chồng" cho bé sẽ chuẩn xác hơn. Em xin cám ơn trước ạ!

Em xin gửi ảnh của Xíu Xiu dưới đây ạ:

nhokcoi89

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
đúng là có nét aln , nhưng b mua giá bnhiu . nếu tầm trên dưới 1 tr thì giá đó k quá đắt ^^

bunnyfunny

đúng là có nét aln , nhưng b mua giá bnhiu . nếu tầm trên dưới 1 tr thì giá đó k quá đắt ^^
Em đón bé với giá chính xác là 1,6tr chị ạ. Nhà đó họ nuôi và mèo nhà đẻ nên bảo lấy vía bao nhiêu là em trả từng ấy. Bé trông giống mèo aln hả chị? Em nuôi bé từ ngày 1/7, đến h bé đã gần 2kg rồi.