• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ giúp về mèo bị què chân :|

nono9x

Chào các bạn, Long nhà mình bình thường rất khoẻ và nghịch, hôm nay tự dưng mình thấy Long đi cà nhắc, mà cũng ít đi lại chỉ nằm dài một chỗ. Mặc dù em nó vẫn rất khoẻ và rất muốn chơi bời nhưng chân phải ở sau của nó bị gì đó mà cữ duỗi đạch cả ra và có vẻ như phần cơ cái chân đó không co giãn được :( Mình bóp tay vào kiểm tra thì không thấy nó kêu đau cũng như không thấy dấu hiệu nào bất thường cả :( Bạn nào hiểu biết có thể cho mình biết Long nó bị sao không? Nhìn nó mình thươg quá. Nó mà liệt cả đời chắc mình die trước nó quá :((

bạn ơi mau cho bé đi bệnh viện khám đi,k là......... đấy hic cầu mong bé k sao,j khổ lắm

hoangtkv

Active Member
Ra hàng thuốc tây hỏi mua thuốc giãn dây chằng rồi cho bé uống liều ít xem. Nói thật là do bạn nói nó bị căng cơ không giãn nên mình mới bảo vậy chứ không biết nguyên nhân bệnh. Trên Bắc Cạn có lẽ BSTY cũng không giải quyết được đâu. Bạn tham khảo thêm vậy.

nono9x

Ra hàng thuốc tây hỏi mua thuốc giãn dây chằng rồi cho bé uống liều ít xem. Nói thật là do bạn nói nó bị căng cơ không giãn nên mình mới bảo vậy chứ không biết nguyên nhân bệnh. Trên Bắc Cạn có lẽ BSTY cũng không giải quyết được đâu. Bạn tham khảo thêm vậy.
không phải căng cơ không giãn bạn ơi mà là duỗi thẳng ra, giốnh như bị liệt ko kiểm soát đc cái chân đó nữa ấy :( mình bồng thì em nó kêu thảm lắm nhưng đụng vào cái chân đó thì nó lại không có dấu hiệu đau :| liệu có đúng là căng dây chằng không bạn. Nếu thế cũng mừng vì còn chữa được

kokokiukiu

Active Member
Mèo nhà bạn bị giống mèo nhà mình đó.bị bệnh viêm đốt sống.Bạn nên cho mèo đi bác sĩ sớm vì để lâu mèo dễ bị liệt lắm.Bệnh này cũng không phải chỉ tiêm là khỏi mà còn do cách mình chăm sóc nữa.Cho mèo phơi nắng thường xuyên,ăn những thức ăn có nhiều canxi như tôm,xương gà thái miếng nhỏ...Bạn cũng có thể cho bé uồng thêm vien 3B hoặc canxi nước cho mèo.Bé mèo tori nhà mình cũng làm như vạy nên bây giờ khá hơn nhiều rồi.Chúc em mèo nhà bạn nhanh bình phục;)