• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhờ các Bác giúp đỡ

Thưa các Bác , tôi có 1 em chó ta, là chó cái đẻ đã được mấy lứa. Thời gian gần đây, tôi thấy cái bông của em nó bị chảy máu, giống như khi em nó lên giống nhưng không phải, sau đó vài tuần lớp niêm mạc phía trong bắt đầu từ từ lòi ra ngoài che lấp cơ quan sinh dục, tôi đã cho em nó uống 10 viên Doxy nhưng không có hiệu quả, sau đó tôi cho uống tiếp, ngày: 2 viên Cotrim 960mg kèm theo 2 viên dexa, đến nay đã gần 1 tháng nhưng tình trạng bệnh của em nó không cải thiện, và bắt đầu chảy máu ở chỗ lòi ra, mặc dù em nó vẫn lanh lợi, ăn uống bình thường. Vậy xin các Bác mách giúp phải dùng thuốc gì để trị cho em nó. Xin cám ơn và kính chào các Bác.

tuyen_dr

Cấm truy cập vì vi phạm nội quy
Các triệu chứng anh mô tả có vẻ như là bệnh lý sa sinh dục ! tức là bộ phận sinh dục phía trong lồi ra ngoài qua "cái bông". Có lẻ em này đã quá già rồi thì phải. Nếu đúng như vậy thì phẫu thuật cố định lại là thích hợp nhất........rất khó khi đó là con thú nuôi !