• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhớ về Mập ú yêu thương của nhà mình..

mymyanh

Member
Đây là chú chó cưng của nhà mình.Mình kì công mang từ Sài Gòn về Đà Lạt từ lúc cu cậu còn bé tí..
Tháng 7 vừa rồi Mập ú bị tai nạn và đã ra đi,nghĩ lại mình vẫn còn muốn khóc..
Yêu Mập ú nhiều vô cùng..

Hic hic chia buồn với bạn nha. Em nó giống cục cưng Puppy nhà mình quá, em nó cũng đã ra đi vì bị bệnh tim.. huhu...

hix hix hix mình hiểu mà bạn xin chia buồn với bạn nha ko gì đau xót bằng mất đi em cún mà mình yêu thương nhất bạn ạ ............

babypig

Mập ú dễ thương quá đi mất. nhìn mập ú mà mình cũng muốn khóc nè! Chia sẻ vói bạn nhé!

thương mập ú quá, giống này mà nuôi trên Đà Lạt là hợp với bộ lông nó lắm, chia sẽ với bạn nhe, mập ú đẹp thiệt, thật tiếc , không nuôi thì thôi mà khi đã nuôi nó coi nó như 1 thành viên trong nhà nên khi nó mất đi cũng như mình bị mất người thân vậy..buồn lắm đó

mymyanh

Member
Cảm ơn các bạn đã chia sẻ với mình.Mình thương Mập ú lắm.Mang nó từ SG lên ĐL lúc còn tí xíu.Ở nhà chơi được có 2 hôm lại xuống SG đi làm,2 năm sau mới về mà nó vẫn nhớ,vẩy đuôi mừng và cứ lăng xăng chạy theo suốt,khi nào ôm nựng tì mới thôi...

Tớ xin chia buồn với bạn, Mập ú dễ thương thế mà bị tai nạn chết thì uổng quá.

mymyanh

Member
Tớ xin chia buồn với bạn, Mập ú dễ thương thế mà bị tai nạn chết thì uổng quá.
Cám ơn bạn...
mà cún nó bị tai nạn gì mà chết vậy bạn.:(( :((..............................
Bị xe đụng bạn à.Hôm đó cũng như mọi ngày,khoảng 6h chiều là ba mình dẫn Mập ú đi dạo trên con đường nhỏ trước nhà.Nói là đường chứ thật ra nó nhỏ xíu á,như con hẻm thôi..Cả 2 năm nay đều đi như thế có sao đâu...Mình đi ra theo tới cổng,thấy ba và Mập ú đi lững thững phía trước,Mập ú còn giơ chân tè vô cột điện nữa..Mình vỗ tay kêu "Mập ơi Mập à..." thì Mập ú quay lại nhìn mình xong đi tiếp.Mình thấy vậy nên đi vô nhà.Được 1 lát thì lại đi ra để xem ba với Mập ú đi tới đâu rồi...Và bạn biết không,ba mình hớt hải chạy về,trên tay ba là thân hình nhỏ nhắn của Mập ú,mềm oặt..giọng ba mình run rẩy "Tội quá con ơi..Mập bị xe đụng rồi.."Mình chỉ kịp hét lên 1 tiếng,rồi lả người đi..Cô em gái gào lên "đưa Mập đi bệnh viện..! "Mẹ mình khóc lóc thảm thiết,ôm lấy Mập ú để ba mình chở đi thú y..Mà bạn biết không,ở cái thành phố Đà Lạt nhỏ bé đó,phòng khám thú y ít lắm,và bs thì rất thờ ơ...Mình và em gái ngồi ở nhà mà lòng như lửa đốt..Mình lạy trời khấn phật,cầu cho Mập ú tai qua nạn khỏi,mình có giảm thọ 5 năm,10 năm cũng được...Nhưng mà...Suốt đêm hôm đó,mẹ mình cứ ôm lấy Mập ú,đến gần sáng mới chịu bỏ vô hộp để mang đi chôn...Mình lót cho Mập ú một chỗ nằm rất êm ái và sạch sẽ,ba mình để vô đó chén ăn cơm và chén uống nước của Mập.Mẹ mình thì đi mua 1 vỉ xúc xích-thứ Mập thích ăn nhất- bỏ vô đó.Rồi sáng sớm cả nhà 4 người dắt nhau lên nghĩa trang,chôn Mập cạnh mộ của ông nội và cô mình..Nhìn nắm đất nhỏ bé mà mình không thể chịu nổi,khóc như mưa như gió..mà hôm đó trời cũng mưa...lạnh lắm...
Ba mình kể lại,hôm đó ba chỉ kịp nhìn thấy 2 chiếc xe honda chạy qua và Mập ú ngã xuống.Trên người Mập ú không hề có 1 vết thương nào..chỉ hơi rỉ máu trong miệng...nhưng Mập ú đã không thể qua khỏi..Ba mình đã khóc và nói lỗi tại ba,nếu như ba cẩn thận hơn thì có lẽ Mập ú sẽ không chết...Vậy đó,hôm đó con đường trước nhà rất vắng vẻ,có ai ngờ...Mình nhớ hoài và sẽ nhớ hoài cái dáng lùn lùn tròn vo của Mập...Thương nhớ Mập vô cùng...Mập ú ơi..

Ti Bui

Member
Nghe mà thương cho Mập Ú quá, ra đi mà chẳng biết vì sao mình phải ra đi... Đã từng trải qua cảm giác này, mình hiểu và chia sẻ với bạn nhé ! Trông em nó đáng yêu làm sao, nó thọ mấy tuổi vậy bạn ?

mymyanh

Member
Nghe mà thương cho Mập Ú quá, ra đi mà chẳng biết vì sao mình phải ra đi... Đã từng trải qua cảm giác này, mình hiểu và chia sẻ với bạn nhé ! Trông em nó đáng yêu làm sao, nó thọ mấy tuổi vậy bạn ?
Được gần 4 tuổi đó bạn!Nhớ Mập ú quá đi thôi...Hic hic....

mymyanh đã tìm được bé nào nuôi cho đỡ nhớ thương mập chưa vậy? tháng 10 năm ngoái thằng cu michou của mình cũng ra đi vì bệnh ( nó thọ được 13 năm hơn ), buồn không sao tả được, cứ mỗi lần nhìn hình em nó là ứa nước mắt...rồi tình cờ đi làm mỗi ngày ngang qua đoạn đường thường có bán chó các loại, hay ngắm nhìn vì chúng đáng yêu lắm, rồi cũng có duyên gặp được 1 cu cậu ( là bíbo của mình bây giờ) mang về nuôi , ngày một thương và quí vì nó ngoan và khôn lắm, không phải mình muốn quên đi hình ảnh của Michou nhưng thật sự bíbo làm mình bớt buồn và nhớ thương Michou rất nhiều, mỗi đứa có 1 cá tính riêng nhưng bé nào cũng đáng yêu, trong trái tim mình bao giờ cũng có ngăn dành cho các bé yêu hết, nỗi buồn nào rồi cũng sẽ nguôi ngoay nhưng kỹ niệm thì mãi mãi không phai..

Ti Bui

Member
Mập ú là chú chó Bắc Kinh xinh đẹp,đáng yêu nhất của mình...
Mình cũng đã từng tuyên bố là "Tôi thề sẽ không bao giờ nuôi con thú nào nữa ngoài Ti Bụi", Ti Bụi cũng là một em cún BK, nhưng suốt mấy tháng trời buồn thương em ấy, mình đến với Ti Bột bây giờ cũng như có duyên, mình bắt gặp ánh mắt và cái thần trong Ti Bột rất giống Ti Bụi, vì thế, mình xin nhận cún này (đáng lý Bột phải ra tận Huế lận đấy !), Nỗi nhớ thương Ti Bụi cũng dần được nguôi ngoai, mình cảm nhận sự chia sẻ tình yêu cho các chú chó chú mèo ! Hãy để thời gian nguôi ngoai theo năm tháng, khi nào bắt gặp chú nào giống Mập Ú, thì nhận nuôi về bạn nhé. bây giờ Ti Bột lớn lên, mình dường như bắt gặp Ti Bụi của mình ở trong đó, mong sao là Bột cũng là Bụi, Bụi cũng là Bột, hơi vô lý, nhưng đây là cách xoa dịu tâm lý thôi mà :D, chứ nói thật, bây giờ lâu lâu mình vẫn còn khóc vì nhớ Ti Bụi của mình !

Ti BụiTi Bột

mymyanh

Member
Cám ơn phuongsg59 và Ti Bui đã an ủi mình.Thật sự là mình và ba mình rất muốn nuôi lại một chú chó giống Mập ú,nhưng mình thì sắp đi du học rồi,và mẹ thì lại không chịu nuôi.Mẹ mình nói nuôi nó mà lỡ có chuyện gì nữa thì buồn lắm...
@Ti Bui : Hai chú chó của bạn dễ thương ghê,giống nhau như đúc vậy đó!Mình cũng nghĩ tới chuyện kiếm một chú y nhu Mập ú,rồi đặt tên là Mập ù..nhưng coi bộ khó..

1 linh hồn nhỏ đã siêu thoát ... mong Ú sớm hóa kiếp nha ! 1 phút mặc niệm bắt đầu !!! ...

Mốc yêu

Member
xin xhia buồn cùng bạn, hôm nay mình vừa nhận nuôi một em Bắc Kinh về để cho bé Mốc nhà minh có bạn, mất chú cún cưng thì ai mà chẳng sót :worried:

Hungnguyen

Oh mình cũng ở hoàn cảnh này rồi, cho mình chia buồn cùng bạn nhé!!!
Mập ú của bạn dễ thương lắm, :)