• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhận định giúp em này thuộc giống gì ?

Sau khi google thì được biết em này có vẻ giống với cocker khá nhiều đặc điểm như:

Các yếu tố ngoại hình(trừ lông dài còn em là lông ngắn)

Tính cách: siêu quậy, siêu năng động, và rất trung thành..đi đâu cũng đi theo em (có lần em rữa xe máy nước xịt tứ tung.. mà em nó sợ ướt nên chạy lại gần em..nhưng gặp nước thì lại lùi lại 1 chỗ ngồi nhìn theo trông thật tội..:D..hi...nhưk ngồi đk 1 lúc thì lấy hết can đảm chạy qua nước ướt mèm để quấn lấy chân em..hi..thiệt là ...biết nịnh hết sức..làm e nhớ mãi luôn)
còn cái màu sắc em này thì hơi lạ...ban đầu em cứ tưỡng là dachshund vì xem hình dachshund lúc nhỏ thì yk chan)..còn coker lúc nhỏ thì em này ko giống đứa nào..:|...)

Mọi người nhận định giúp em xem em nó mix coker với ai nhỉ.. lớn lên liệu có giống với mấy e cocker ko?

Sau đây là ảnh em nó: (chỉ nó lúc quậy mệt bùn ngủ là mới chụp được thôi..hix..)

Lúc nào cũng quấn lấy em hết..hix..ngồi xuống là bay vào lòng em ngôi à

Khó lắm mới chộp được 1 tấm chân dung thế này..mắt e nó chính giữa màu đen ..chẵng hiểu chói flash thế nào lại ra được màu tím...:|

Phá không cho ngủ..khóc luôn..hihih:-??

tks mọi người đã dành thời gian xem qua..>:D<

J3lackJ3eat

Member
Trông như là Rott thì phải nhưng chắc ko phải giống thuần chủng mà lai tạp 1 chút , bé này được mấy tháng rồi bạn nhìn yêu phết :-*

J3lackJ3eat

Member
Bạn thử lên Google search ảnh mà xem nếu ko phải là Rott thì cũng lai Rott :">

J3lackJ3eat

Member
Đợi lơn thêm chút nữa em nó show ra các đặc điểm của bố thì mới biết được còn em nó chắc chắn là lai rùi :-*