• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nhóc nhà mình,mọi người vào cho ý kiến giúp mình nhé!!!

thanhnhut

Member
Nhóc nhà mình được hơn 4 tháng tuổi cân nặng khoảng 16kg,bác sĩ thú ý nói nhóc mình là chó ta lai tây,mọi người thấy em nó có tương lai ko?bác nào có kinh nghiệm xin cho mình biết chó mình lai giống nào và trọng lượng khi trưởng thành khoảng bao nhiêu kg,nó rất háu ăn cho nhiêu cũng ăn hết làm mình ko dám cho ăn nhiều nữa sợ ko tốt

thanhnhut

Member
uh,nó tuy quậy nhưng mà cũng biết sợ lắm,đang ăn mà nạt một cái thôi là lùi ra ngoài nằm chứ ko dám ăn nữa,quậy kinh khủng luôn tối nào cũng tha đồ,nhổ cây bị ăn đòn hoài nên giờ cũng chừa rồi :D

chó bạn mặt dễ thương lắm , còn con đứng kế bên nhìn lì lợm quá , như con chó sói:D

thanhnhut

Member
chó bạn mặt dễ thương lắm , còn con đứng kế bên nhìn lì lợm quá , như con chó sói:D
nhìn mặt vậy chứ hiền và cực kì khôn luôn đó bạn,nghe tiếng ng lạ là sủa dữ lắm nhưng chưa bao giờ cắn ai,nó là sát thủ giết chuột đó,có ngày bắt được 3 con chuột luôn đó :)):))

my_lucky

Active Member
híc, nhìn con vàng đỏ lửa của bạn dữ dằn quá, người nào mà không biết chắc chẳng dám đứng gần đâu nhỉ?? nhìn mặt em đen của bạn tinh khôn đấy, theo mình về sau nó cũng phải 25-30 cân chứ không ít đâu.

thanhnhut

Member
híc, nhìn con vàng đỏ lửa của bạn dữ dằn quá, người nào mà không biết chắc chẳng dám đứng gần đâu nhỉ?? nhìn mặt em đen của bạn tinh khôn đấy, theo mình về sau nó cũng phải 25-30 cân chứ không ít đâu.
con vàng đỏ lửa đó tên Nâu :D,nhìn dữ dằn vậy chứ biết nghe lời lắm,hôm nào có dịp mình sẽ dẫn nó ra cho các bạn xem,nhà mình đã triệt sản nó từ nhỏ nên nhìn nó be con lắm :D

còn con nhỏ tên là Xám (nhà mình có truyền thống lấy màu lông đặt tên chó :D),mình cũng hy vọng là nó nặng dc 25-30kg :)

fighter

Member
ưng cả 2 bé, đều đáng yêu cả, mặt mũi sáng sủa quá :D, nghịch ngợm thì càng vui nhà vui cửa chứ sao, he he

tuan237

Hi chào bạn, đây là em kiki nhà mình, cũng sắp được 4 tháng rồi. Trông cũng giống cún nhà bạn nhưng cân nặng thì thua nhiều, chắc chỉ được gần 10 kg thôi. Mà bạn biết nó giống gì không ?

tình hình, là dạo này các pác nhà ta nên cho phong trào chó Việt Nam lên tí nhà em có 3 con chó 1 Bec 1 chó 4 mắt và 1 con pug. Con Bec thì đã cho lên cơ quan để nuôi, giờ còn 2 con cuối tuần sẽ post anh lên cho các pác