• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Newbie xin được chỉ giáo về tất cả các giống Bull

mình cũng có thắc mắc giống bạn nhưng hỏi không thấy ai giúp cả . Đành tự tìm hiểu dần thôi . Nếu bạn biết được gì hơn thi chia sẻ với mình nhé

Mình xin lỗi bạn, mình không rành về loài này nên không trả lời bạn được, nhưng câu hỏi của bạn quả thật rất khó trả lời, theo mình phải tự tìm hiểu đi bạn ạ. Thân!

trangphuong

Active Member
Bạn.

các cao thủ ơi em là newbie xin chỉ giáo ạh!!!theo em được biết thì bull dog đưôc chia là nhìu dòng!!! các bậc tiền bối có thể chỉ cho em đặc điểm nhận dạng của từng dòng ko???vì các dòng Pit bull, american pit bull terrier, american staffordshire terrier, american bully dòng nào cũng lùn và cơ bắp cuồn cuộn...hixhix khó phân biệt quá...àh em có xem mấy cái clip thấy có những con bull chạy nhanh nhảy cao...thậm chí giống như là chạy lên tường lun....mấy cao thủ giàu kinh nghiệm xin chỉ giúp em nhé :praying:
Để tự tìm hiểu bạn mất khoảng 15n có khi nhanh hơn tuỳ vào bạn..............

fighter

Member
bạn vào mục thông tin-tiêu chuẩn các giống chó trên thế giới của diễn đàn mình xem, có thể biết thêm nhiều kiến thức có ích đấy bạn ạ :D

VIET_PRIDE_BULLIES

Vietpet sponsor
Tất cả các dòng bull thì mình không dám vì không biết bạn ạ! Nhưng những cái tên mà bạn hỏi thì mình đã có trả lời rồi. Các bạn vào bài "Những hình ảnh Am.Bully đẹp" trang 6 để xem nhé. Vì nhiều khi bài đã có trả lời rồi nên mọi người không trả lời lại. Hy vọng giải đáp được thắc mắc của bạn.

Chào thân ái và đoàn kết

Neapolitan

Active Member
các cao thủ ơi em là newbie xin chỉ giáo ạh!!!theo em được biết thì bull dog đưôc chia là nhìu dòng!!! các bậc tiền bối có thể chỉ cho em đặc điểm nhận dạng của từng dòng ko???vì các dòng Pit bull, american pit bull terrier, american staffordshire terrier, american bully dòng nào cũng lùn và cơ bắp cuồn cuộn...hixhix khó phân biệt quá...àh em có xem mấy cái clip thấy có những con bull chạy nhanh nhảy cao...thậm chí giống như là chạy lên tường lun....mấy cao thủ giàu kinh nghiệm xin chỉ giúp em nhé :praying:
Tôi không rành về mấy giống này lắm, nhưng cũng chia sẽ những gì tôi biết với bạn .

Pit bull là tên gọi tắt của American pit bull terrier .

Quan hệ giữa American pit bull terrier (AMPB) và American staffordshire terrier (AST), có 2 giả thuyết:

- AMPB và AST ngày xưa là 1 loại chó, nhưng AKC không thích cái tên AMPB nên chọn tên AST, và UKC lấy tên AMPB . AMPB và AST được phát triển theo 2 hướng khác nhau, 1 bên thì dùng cho cắn lộn và giư nhà, 1 bên thì chủ yếu là đi show và là thú yêu trong nhà, trải qua quá trình chọn lọc khác nhau để phối giông suốt cả trăm năm nên tụi nó bây giờ có hình thù hơi khác nhau .

- AMPB và AST là 1 loại chó ngày xưa, sau đó 1 loại được lai tạo thêm 1 giống chó nào đó, nên tụi nó chỉ la anh em họ gấn với nhau thôi .

Pit bull ngày nay nhìn cao hơn 1 chút, thân hình ốm hơn, còn AST thì lùn hơn, có bề ngang hơn .

American Bully, hay còn gọi là Bully cũng có 2 giả thuyết:

- Bully được tạo ra từ sự lai tạo giữa AMPB và AST, họ chọn những con to bề ngang để phối giống và "ép" nó ra 1 loại chó mới .

- Bully là 1 con pit bull sao khi phối giống chọn lựa từ pit bull đề ép ra con Bully

Bully bắt đầu xuất hiện vào thập niên 90, chưa được bất cứ 1 hiệp hôic chó uy tín nào công nhận, chỉ có ABKC (American Bully Kennel Club) công nhận, đó là 1 nhóm người thích loại bully lập ra hội chơi với nhau và show bully với nhau . 1 loại chó chưa được những hiệp hội uy tín công nhận thì có nhĩa là nó chưa ổn, chưa xứng là 1 loại chó mới, nếu bạn tính mua loại chó này để làm giống thì hãy suy nghĩ cho thật kỹ, chó con đẻ ra phần trăm giống cha mẹ hay giống nhau chưa ổn định, sự di truyền chưa ổn định vì nó quá mới .