• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nano vom Hermannstal - Male GSD

Rexcouple

Member
Bác e rờ làm gì mà nóng thế, em thấy lạ thì em thắc mắc thôi, nếu bác không muốn nghe thắc mắc bác nên đề ngày ở đầu: CHỈ ĐƯỢC KHEN THÔI, CẤM THẮC MẮC. Như vậy bác đỡ khó chịu không.

He He ... Bác hiểu sai ý em rồi, Có khó chịu gì đâu, còn phải cảm ơn Bác nữa là khác .... Em sẽ có trách nhiệm để viết tiếp những gì có thể để Bác và AE hiểu thêm về Nano trong những ngày tới nhé ! Giờ em đi nghỉ chút mấy hôm rồi làm việc nhiều nên mệt quá ... Bác chờ tin của em nhé . Thanks Bác

Rexcouple

Member
' HI Hung,

i´m in the office for to work, saddenly not at home.
You have the Original Show Certificates in your hand, also the diplom.
We could not false the original certificates and diplomes with the signature of the people.
And we are people of honour, we have no reason to cheat you.
If your collegues will not accept the results in black/white on the paper, they will not accept what is written in the internet.
Mysterious People????
I´ve tried to find out if something written in the internet on the homepage of the VDH but saddenly not.
No Service!!!

But if they don´t trust you, they can call the VDH in Germany for to ask if Nano had won the classes , whether in the International Show or in the SV-Show and he did!!!!!!

Regards

Andreas''

Vừa offline thì Rex nhận đươc ĐT từ chủ của Nano Bên Đức- Tên Andreas người đươc ghi tên trên chứng nhận V1 của nano tai cuộc thi International Hannover

Ông ấy có viết cho Rex môt lá thư như trên - Rex xin tam dịch như sau

Chào Hưng,

Tôi đang làm việc ở Văn Phòng và rất tiếc là không ở nhà vào lúc này ...

Ban đang có Chứng nhận giải V1 ở trong tay và Bằng cấp của Nano nữa

Chúng tôi không thể nhầm lẫn bản chứng nhận và các chứng chỉ với chữ ký của mọi người ( Trọng tài, chủ chó ...) Chúng tôi là những người coi trọng danh dự và chúng tôi không có lý do gì để lừa dối bạn.

Nếu như các đồng sự của bạn ( Ý nói các bạn cùng chơi chó) không chấp nhận các chứng chỉ giấy trắng mực đen thì họ cũng không chấp nhận những thông tin trên internet ... Thât là những người huyền bí ... ( nghĩa câu này dịch có vẻ không thoát ý lắm thì phải) Các Bác thông cảm nhé !

Tôi đã cố gắng tìm các thông tin trên internet về VDH nhưng rất tiếc là không thấy.

Nếu họ không tin tưởng về các thông tin ban đưa ra thì họ có thể điên thoại đến VDH tại Đức để kiểm tra xem Nano có đoạt các giải trên hay không và tất nhiên họ có thể biết thêm về cuộc thi cấp quốc tế và cuộc thi do SV tổ chức mà Nano đã tham gia.

Trân trọng

Andreas.

Việc này chắc em lại phải nhờ đến Bác tt300_nl507 làm rỏ hơn, hơn nữa Bác ở London nên mọi thông tin Bác nắm bắt chắc hơn em nhiều nên bác cố giúp em nhé ... Anh em ở nhà mong tin Bác. Thanks :nonono:

Lý do nhiều khi em không quá tun tưởng vào các tờ giấy là vì: Chỉ cần có 1 chút về đồ hoạ, cộng 1 cái máy in không quá tồi + 1 tờ giấy chất lượng tốt (kể cả loại có hình nổi, hình chìm - giá loại giấy đặc biệt này ở chỗ em tính ra chưa đến 30,000 Vnd/1 tờ) là có thể làm được 1 tờ giấy rồi. Lý do nhiều khi em tin thông tin trên mạng bởi vì em lấy từ trang website chính thức của VDH. Em không hề nói các giấy tờ trên là giả mà em chỉ có chút thắc mắc thôi. Còn gọi điện cho VDH thì chắc em chịu rồi, em đâu có biết mấy về tiếng Đức đâu nên không thể giúp được bác. tặng bác cái ảnh xem cho vui, bác thích điền gì vào cũng được :D

Rexcouple

Member
Chào Bác tt300_nl507

Chuyện giấy tờ và các Chứng nhận của một con chó không nên đem ra đùa cợt với tình đô photoshop được Bác ạ, hơn nữa bác sống ở london chắc Bác hiểu rõ về luật pháp hơn ai hết ... Vì ai đang sinh sống trên thế giới này cũng đều rất ngại phải đối diện với những việc làm sai trái và phi pháp, ngoại trừ tội phạm thì họ đã xác định được cái giá phải trả cho sự liều lĩnh mà thôi.

Tháng 8 này Rex sẽ qua Đức để được tận mắt chứng kiến GSD show cho thoả đam mê của mình, nhân tiện chuyến đi này Rex mời Bác qua Đức chơi để chúng ta gặp mặt và chúng ta cùng tới VDH xem công nghệ " photoshop" của họ ra sao, có thể cả hai chúng ta sẽ học thêm được điều gì đó chăng ?

Rất mong Bác nhận lời mời của Rex !!!

Điện thoại của Hưng là : +84 904588068 email: hungtiger@hotmail.com

Thành thực với bác là thời gian tới em chưa thể sang Đức được, mặc dù cô chú em bên Đức tháng nào cũng gọi điện hỏi bao giờ sang. Em bgiờ ngoài đi học phải nuôi thêm 4 miệng nữa. Nhiều khi muốn đi chơi xa 1,2 cũng ngại, đi thế chẳng ai chăm 2 đưa nhà em, nó mà phà thì tan nhà. Còn vụ giấy tờ thì em không bảo là giả mà chỉ có 1 chút thắc mắc. Vụ cái bằng em đưa lên chỉ muốn chứng minh, ví dụ như em (không học về IT) nhưng cũng có thể làm được. CÒn ở bên này thì giấy tờ giả, rồi nhiều thứ giả lắm bên cạnh đấy còn công khai nữa, pháp luật nhiều việc lắm, chưa có thời gian giải quyết hết đâu.:D DÙ sao cũng cảm ơn bác có lời mời em nhưng thời gian tới em chưa thể đi đâu xa được quá 1 ngày :worried:

Rexcouple

Member
Thành thực với bác là thời gian tới em chưa thể sang Đức được, mặc dù cô chú em bên Đức tháng nào cũng gọi điện hỏi bao giờ sang. Em bgiờ ngoài đi học phải nuôi thêm 4 miệng nữa. Nhiều khi muốn đi chơi xa 1,2 cũng ngại, đi thế chẳng ai chăm 2 đưa nhà em, nó mà phà thì tan nhà. Còn vụ giấy tờ thì em không bảo là giả mà chỉ có 1 chút thắc mắc. Vụ cái bằng em đưa lên chỉ muốn chứng minh, ví dụ như em (không học về IT) nhưng cũng có thể làm được. CÒn ở bên này thì giấy tờ giả, rồi nhiều thứ giả lắm bên cạnh đấy còn công khai nữa, pháp luật nhiều việc lắm, chưa có thời gian giải quyết hết đâu.:D DÙ sao cũng cảm ơn bác có lời mời em nhưng thời gian tới em chưa thể đi đâu xa được quá 1 ngày :worried:
Qua chuyện này chúng ta có thể hiểu thêm chút ít về nhau hơn Bác nhỉ ? ... Rất tiếc là Bác không sang Đức được trong tháng 8 này, Rex sẽ đến VDH để xác minh cụ thể và cũng hỏi họ tại sao lại không đưa thông tin về Nano lên mạng rồi trả lời về thắc mắc của Bác sau vậy, Bác chờ tin của Rex nhé !

Rex chỉ biết ở bên đó ai cũng sợ bị kiện rồi lại phải thuê luật sư ... Nên đại đa số họ rất tuân thủ theo luật, Đơn cử như luật giao thông chẳng hạn ... Bác đã bao giờ bị treo bằng lái chưa ?

Phải chăng bác sống ở luân đôn nơi sặc mùi hình sự và những câu chuyện ly kỳ của thám tử sherlockhome nên nhìn mọi thứ có vẻ ảm đạm và thiếu tự tin vào Pháp Luật đến vậy ? Rex đùa cho vui thôi đấy nhé ...Mong Bác đừng giận ! :)

Xin lỗi, Rex có thể biết tên Bác và địa chỉ, ĐT của Bác được không ? Rất hân hạnh được làm quen với Bác.

Hưng

Qua chuyện này chúng ta có thể hiểu thêm chút ít về nhau hơn Bác nhỉ ? ... Rất tiếc là Bác không sang Đức được trong tháng 8 này, Rex sẽ đến VDH để xác minh cụ thể và cũng hỏi họ tại sao lại không đưa thông tin về Nano lên mạng rồi trả lời về thắc mắc của Bác sau vậy, Bác chờ tin của Rex nhé !

Rex chỉ biết ở bên đó ai cũng sợ bị kiện rồi lại phải thuê luật sư ... Nên đại đa số họ rất tuân thủ theo luật, Đơn cử như luật giao thông chẳng hạn ... Bác đã bao giờ bị treo bằng lái chưa ?

Phải chăng bác sống ở luân đôn nơi sặc mùi hình sự và những câu chuyện ly kỳ của thám tử sherlockhome nên nhìn mọi thứ có vẻ ảm đạm và thiếu tự tin vào Pháp Luật đến vậy ? Rex đùa cho vui thôi đấy nhé ...Mong Bác đừng giận ! :)

Xin lỗi, Rex có thể biết tên Bác và địa chỉ, ĐT của Bác được không ? Rất hân hạnh được làm quen với Bác.

Hưng
Hôm nay đọc topic này mình chợt nghĩ cũng nên viết cái gì đó gửi các bạn.
Trước hết xin chúc mừng bạn Rex đã sở hữu những chú chó đẹp và có đẳng cấp.Bản thân mình sống ở bên này găp nhiều những con chó đẹp và đẳng cấp,nhưng thú thực cũng chỉ dừng lại ở mức độ chiêm ngưỡng thôi,chứ không dám nghĩ đến chuyện mua đem về VN vì giá của chúng ....quá cao,hơn nữa nếu không vì lý do bất khả kháng người chủ không muốn bán trừ khi mình chịu trả rất nhiều tiền!
Đấy là những con chó đẹp đích thực và có đẳng cấp đích thực.
Ngoài ra ở bên này thời bây giờ cũng có chuyện "gian dối" trong việc thi cử,bằng cấp vì mục đích TIỀN.Bằng cấp giấy tờ thì không có chuyện giả,nhưng có chuyện "mua" trọng tài để con chó có được những danh hiệu V hay SG gì gì đó nhằm mục địch bán con chó với giá cao.Điều này được chính những người trong giới ở đây xác nhận (mình có nhiều bạn là thành viên kể cả "lãnh đạo" SV của cấp đia phương).
Nếu các bạn ở VN mua bán qua mạng Internet thì cần lưu ý.Các danh hiệu như V hay SG v.v. có nhiều dạng ở nhiếu cấp độ khác nhau.Mình nên tìm hiểu thận trọng tránh trường hợp cũng là V nhưng của những Zuchtschau (Sohw) OG - Ortgruppe- chỉ có khoảng chục con thi với nhau chẳng hạn.

Rexcouple

Member
Hallo Bác Thuấn

Hôm nay đọc topic này mình chợt nghĩ cũng nên viết cái gì đó gửi các bạn.
Trước hết xin chúc mừng bạn Rex đã sở hữu những chú chó đẹp và có đẳng cấp.Bản thân mình sống ở bên này găp nhiều những con chó đẹp và đẳng cấp,nhưng thú thực cũng chỉ dừng lại ở mức độ chiêm ngưỡng thôi,chứ không dám nghĩ đến chuyện mua đem về VN vì giá của chúng ....quá cao,hơn nữa nếu không vì lý do bất khả kháng người chủ không muốn bán trừ khi mình chịu trả rất nhiều tiền!
Đấy là những con chó đẹp đích thực và có đẳng cấp đích thực.
Ngoài ra ở bên này thời bây giờ cũng có chuyện "gian dối" trong việc thi cử,bằng cấp vì mục đích TIỀN.Bằng cấp giấy tờ thì không có chuyện giả,nhưng có chuyện "mua" trọng tài để con chó có được những danh hiệu V hay SG gì gì đó nhằm mục địch bán con chó với giá cao.Điều này được chính những người trong giới ở đây xác nhận (mình có nhiều bạn là thành viên kể cả "lãnh đạo" SV của cấp đia phương).
Nếu các bạn ở VN mua bán qua mạng Internet thì cần lưu ý.Các danh hiệu như V hay SG v.v. có nhiều dạng ở nhiếu cấp độ khác nhau.Mình nên tìm hiểu thận trọng tránh trường hợp cũng là V nhưng của những Zuchtschau (Sohw) OG - Ortgruppe- chỉ có khoảng chục con thi với nhau chẳng hạn.
Rex rất cảm ơn Anh về bài viết trên, Chuyện gian lận trong các show, rồi chuyện thân quen với trọng tài ... Rex cũng đã nghe nói qua, nghề chơi ở đâu cũng vậy .... phong phú và đa dạng, tuy nhiên một con GSD không đạt tiêu chuẩn thì chuyện nhân nhượng quả là rất khó ... Ở quê mình chẳng có trọng tài thế nhưng nhận định và đánh giá về một GSD cũng hết sức sắc xảo và tinh tế mà cũng chẳng thua kém mấy ông trọng tài quốc tế tí nào... :)

Nano có tham gia 1 cuộc thi cấp International ở Hannover - Rex có post cái Chứng Nhận V1 của Nano ở bài viết trên, để khách quan hơn Anh có thể giúp Rex kiểm tra xem thông tin trên với VDH xem sự thể thế nào được không ạ !

Rex cũng không muốn đề cập chuyện mua bán ở đây nhưng Rex tin bạn Rex ở bên đó vì SG1 hay V1 của Nano k phải mục đích vì tiền và nếu bạn Rex vì tiền chắc Rex cũng k đủ khả năng để đưa em nó về VN .

Rex đã rất nhiều lần đến nhà Anh ở Gia Lộc - Hải Dương vì Rex cũng là một Fan hâm mộ những con GSD mà anh đã đưa về VN, Qua đây Rex cũng rất mong anh sẽ đóng góp nhiều bài viết hay cho diễn đàn cũng như tìm tòi và đưa về những con giống tốt để đóng góp tích cực cho phong trào GSD quê nhà !

Thân mến !

Em Hưng

Hưng
Sorry bác, dạo này em bận tranh thủ đi kiếm cơm nuôi mấy cái tàu há mồm nhà em nên không để ý. Em tên Tùng: Số ĐT: 00447942009779 or 0447872003389 or bác gọi số nhà: 00442083103443. Bác gọi 1 số không được thì gọi các số kia thế nào cũng được. Em ở Thamesmead, London. Hân hạn được làm quen với bác