• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Nếu bạn phải chọn một trong 3 loại để nuôi: Chó PQ, Chó Thái và loại lai giữa hai giống này!

123

• 35

Votes: 0 0.0%
  • 45353

• 3453

• 1231

• Total voters
    0
Status
Không mở trả lời sau này.

nooby

Tranh luận là tranh luận và phải tôn trọng lẫn nhau

từ trước đến nay nghề nghiệp của tôi là gì - địa chỉ ở đâu đều công khai trên diễn đàn này và các diễn đàn khác

Đề nghị MOD xem lại trường hợp này và có hình thức xử lý member này vì câu nói dẫn chứng ở trên
Ấy ấy bác cứ bình tỉnh nào nghề nghiệp và địa chỉ thì công khai như vạy em mới thấy và biết mà nói chứ , còn từ " ..nổ.." là do bác nói ý mà em đâu có nói đâu, vạy bác xem nghe nó có thô không :thingking:( xem lại bài viết của mình đi bác à ). có dẩn chứng và chứng minh nhé không bác nói em hàm hồ.
Bình tình bác nhé không khéo anh em ta lại lạc chủ đề mất, còn việc xử lý thì tự admin họ tự biết từng trường hợp mà giải quyết ok chứ bác...thân chào;;)...!

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Cần dọn dẹp rác rưởi .

Ở đâu cũng vậy có người có là có rác rưởi , người chủ nhà biết sắp xếp thì căn nhà gọn sạch và ngăn nắp ai đến chơi cũng thích thú , còn người chủ không biết dọn dẹp mà lại có thêm người khách mất lịch sự đến chơi xả rác rối phóng uế tùm lum trong nhà thì lúc đó ai tình cớ đi ngang cũng nghe hôi thối .
Một lần cho tởn tới gìa ,
Đừng đi nước mặn mà hà ăn chân .
Nếu các bạn vào đọc kỷ lại 1 chùm topic chó Phú quốc này thấy có gì mới không ? Bạn xem các chủ đề nêu ra trong topic này có trùng lắp hay không ? Bạn có thấy họ đã tha rác từ nơi nầy đến nơi kia hay không ? Các Anh chi Mod ơi dành 1 ít thời gian xem lại thử coi .Ai cũng rất lo ngại điều này .
Một số thành viên nêu lên 1 số vấn đề gọi là phản biện là khách quan là dân chủ trong diễn đàn….và có thực như vậy không hay là để nhằm chứng tỏ cái gì ? Họ cứ nhai đi nhai lại những lập luận củ rích thiếu tính khoa học và tinh thần xây dựng cộng đồng -nhằm mục đích gì ??
Mod ơi ! các bác đâu rồi?

catsamac

Member
Thưa bạn dingoo

- Thứ nhất chủ đề này có thể không phải là mới với bạn nhưng đối với nhiều người vẫn là mới.

- Thứ hai, việc tìm ra đặc điểm riêng của chó PQ giống như giải 1 bài toán khó. Một bài toán chưa giải được tất nhiên phải nhai đi nhai lại và loay hoay để tìm cách giải. Vẫn chưa giải được thì người ta phải xem xét lại từng lập luận đầu tiên.

- Thứ ba, chữ màu đỏ thường được dùng cho các thầy cô giáo chỉnh sửa bài tập, admin cảnh báo, các xếp chỉ các lỗi của nhân viên,....Việc bạn dùng chữ đỏ là bạn đang đề cao mình quá vị trí của bạn rồi.

CENTIMET

Member
Sory tất cả vì Cent tôi lại lạc đề lần nữa...

Văn hoá người chơi chó cảnh nói chung, chó PQ nói riêng...cent tôi là 01 cá nhân bị nhiều lổ hỏng...Tôi cố gắng lấp đầy nó..bằng cách tôn trọng bạn và bạn tôn trọng tôi!

Tôi gặp nhiều anh chị, được nghe họ nhận xét về box PQ mà tôi say mê theo đuổi...Box PQ lộn xộn quá..toàn là cãi nhau ...không đối mặt nhau nói chuyện , cứ tạo cho mình 01 nick name rồi tha hồ mây mưa...
Người này chê chó người kia, người kia chê chó người này...khách nhìn vào kết luận: cả 02 chó đều xấu , và người chê chó cũng xấu như nhau..Thật đáng buồn!

Người VN chúng ta không thiếu tiền, không thiếu tâm huyết, chỉ thiếu tri thức! Lổ hỏng tri thức bao giờ được lấp đầy nếu chúng ta không cố gắng học tập cũng như không tôn trọng lẫn nhau

Hôm nay Cent tôi thật sự quá lời...! Tôi mong ai đó nếu hiểu hãy thông cảm và tha thứ cho tôi.

Thân ái!

dingoo

<color="Orange">Chuyên gia</color>
Xin trả lời .

Thưa bạn dingoo

- Thứ nhất chủ đề này có thể không phải là mới với bạn nhưng đối với nhiều người vẫn là mới.

- Thứ hai, việc tìm ra đặc điểm riêng của chó PQ giống như giải 1 bài toán khó. Một bài toán chưa giải được tất nhiên phải nhai đi nhai lại và loay hoay để tìm cách giải. Vẫn chưa giải được thì người ta phải xem xét lại từng lập luận đầu tiên.

- Thứ ba, chữ màu đỏ thường được dùng cho các thầy cô giáo chỉnh sửa bài tập, admin cảnh báo, các xếp chỉ các lỗi của nhân viên,....Việc bạn dùng chữ đỏ là bạn đang đề cao mình quá vị trí của bạn rồi.
Thưa bạn Catsamac.
Trước tiên tôi xin cám ơn các vấn đề bạn nêu lên , xin phép được giải thích các ý sau :

- Ý Thứ nhất : Bạn nói đúng nhưng ý kiến này không liên quan đến bài viết của tôi .
(Xin lưu ý điều này khi ai đó mới đến thư viện người quản thư không thể giới thiệu cho anh ta tất cả sách mà anh ta phải vào máy tính để gỏ những từ khóa để tìm tư liệu) .

- Ý Thứ hai :Cũng không liên quan đến bài viết của tôi.
(Nếu có ai rảnh xin đọc lại những bài viết trong các topic chó phú quốc nhất là topic Thắc mắc về chó phú quốc rồi bạn so sánh thử là có phải nhai đi nhai lại miếng giẻ rách không , họ đưa những vấn đề chính trị , lịch sữ ấu trỉ để làm gì Bạn có đau xót không khi họ chỉ vào bạn bè của bạn mà nói -Bọn mầy là người Việt tệ hại ?
Nếu ta xem ngay vào topic bên cạnh . Một người lên mạng bán vài con chó của mình rồi cải cọ với nhau để tìm ra chân lý (?) Người tự trọng ai lại làm thế , nếu muốn bán buôn chó thì lập cho mình 1 box , hay tệ lắm cũng vào mục rao vặt buôn bán ở đó , Có bao nhiêu ngàn người vào trang web VP chúng ta mổi ngày để họ xem chuyện như vậy sao , nếu bao nhiêu người nước ngoài biết tiếng VIỆT yêu thương chó mèo khi vào đây đọc họ sẽ nghĩ gì , bà con mình ở nước ngoài họ nghĩ sao ?)

-Ý thứ ba : Mổi người có cảm nhận màu sắc khác nhau , trong tang lể có người chọn màu trắng là biểu tượng có người chọn màu đen mới trang nghiêm .
Khi chọn màu đò cho bài viêt tôi chỉ có 1 mục đích đơn giản là -Sự Cảnh Báo .
Cám ơn bạn đã nhắc nhở để mọi người hiểu rổ thêm về ý này.
Xin chào trân trọng .
Dingoo

Thủydx

Member
Hơi lạc chủ đề theo bác Cent chút.
Bác Cent nói đúng, tuy nhiên điều đó không phải anh em không nhận ra, anh em sai ở chỗ bị cuốn theo những tranh cãi vô bổ, dù rằng ai cũng tâm huyết, ai cũng yêu CPQ, vậy nguyên nhân vì sao?
Nguyên nhân cốt lõi cuối cùng vẫn là chúng ta quá tự phát, mỗi người cứ đi bảo vệ quan điểm của mình một cách vô bổ mà không có một con đường chung. Nói đến con đường chung, tôi cũng đã từng đọc bài viết về con đường bảo tồn và phát huy CPQ, nhưng thực ra vẫn chỉ là lý thuyết, không có sức thuyết phục. Điều chúng ta cần là phải có những hành động cụ thể, nói như mem nào đó, cứ làm đi, sai đến đâu sửa đến đó, còn không làm thì không bao giờ đi đến đâu cả, vẫn chỉ là những dòng cãi vã, tranh luận online vô bổ thôi.
Con đường có thể ngắn, nhưng không khởi hành thì không bao giờ tới đích cả.
Mong những người có đủ tâm huyết, điều kiện, cũng như hiểu biết đứng lên tập hợp anh em để cùng bàn bạc (offline) đưa ra phương hướng và triển khai luôn, như thế may ra mới hiệu quả được.
Có vài lời như vậy, mong ACE tham gia góp ý.
Thân.

mrjackal

Member
dingoo nói:
Thưa bạn Catsamac.
...họ đưa những vấn đề chính trị , lịch sữ ấu trỉ để làm gì Bạn có đau xót không khi họ chỉ vào bạn bè của bạn mà nói -Bọn mầy là người Việt tệ hại ?
Tôi nghĩ ở đây chỉ có một mình bạn cảm thấy đau xót khi ai đó nhận xét về người Việt như vậy. Nhưng thực tế thì chỉ có bạn mới đang nghĩ là người nào đó sẽ nhận xét về người Việt như vậy, phải chăng bạn đang nghĩ hộ người ta....

-Ý thứ ba : Mổi người có cảm nhận màu sắc khác nhau , trong tang lể có người chọn màu trắng là biểu tượng có người chọn màu đen mới trang nghiêm .
Khi chọn màu đò cho bài viêt tôi chỉ có 1 mục đích đơn giản là -Sự Cảnh Báo .
Bn nghĩ sao ? nếu đây là cảm nhận màu sắc của tôi, với mục đích tạo sự tươi vui, trẻ trung cho bài viết? Bạn là ai để cảnh báo người khác, trong khi bạn (và cả tôi nữa) đang vi phạm rành rành quy định của diễn đàn là viết bài không liên quan đến chủ đề topic? Mod đâu nhỉ? Cùng lắm bạn chỉ có thể GÓP Ý mà thôi... Biết là bài viết này thế nào sẽ bị del, nhưng tôi không thích những người thích lên lớp người khác.

soi_lua

Member
Topic được khóa lại do có quá nhiều bài viết không phù hợp với chủ đề là: Lựa chọn một trong 3 loại chó để nuôi.

Status
Không mở trả lời sau này.