• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mua test care ( Hà Nội) ở đâu?

chuotmi

Em chào mọi người.

Chó nhà em mới về ngày thứ 2, em mua của chỗ bán chó linh tinh, được khoảng 2 tháng, đang có biểu hiện lạ: đi ngoài nát, hơi có nhầy đỏ ( nhìn kĩ mới thấy), hay đớp đớp 2 bên, đi hơi loạng choạng. Hôm nay bắt đầu bỏ ăn. Sáng em đã cho đi thú y 74 Trường Chinh test pavo, không phải. Đã tiêm 1 mũi và cho uống thuốc( tẩy giun+ thuốc gì đấy, chắc thuốc đi ỉa). Về thì em thấy mệt ít chơi, hay nằm. BS 74 Trường Chinh bảo không được cho ăn nên cho uống Orezon nên e cũng không dám cho ăn. Nãy e thấy hơi run theo nhịp thở, không biết có phải do lạnh hay là co giật nhẹ.

Em muốn test care cho nó. Em search được bsĩ Chiền 90 Trần Nhật Duật nhưng bây h bác sĩ đấy không làm ở đấy nữa. Mọi người có biết bộ test care mua ở đâu đảm bảo, và có phòng khám nào nhận test Care không. ( Phòng khám càng tốt vì e nuôi chó lần đầu không có KN) Bsĩ Chiền giờ không biết làm ở đâu rồi mọi người nhỉ. Ở 74 Trường Chinh không nhận chữa Care cũng không thấy test.

Mọi người giúp nó với mới có 2 tháng tuổi thương quá!!!

chuotmi

Chả ai thèm trả lời nhưng mà cứ post địa chỉ test cho bạn nào cần: 240 Âu Cơ. Có cả đến nhà test.

mylove168

Member
Em chào mọi người.

Chó nhà em mới về ngày thứ 2, em mua của chỗ bán chó linh tinh, được khoảng 2 tháng, đang có biểu hiện lạ: đi ngoài nát, hơi có nhầy đỏ ( nhìn kĩ mới thấy), hay đớp đớp 2 bên, đi hơi loạng choạng. Hôm nay bắt đầu bỏ ăn. Sáng em đã cho đi thú y 74 Trường Chinh test pavo, không phải. Đã tiêm 1 mũi và cho uống thuốc( tẩy giun+ thuốc gì đấy, chắc thuốc đi ỉa). Về thì em thấy mệt ít chơi, hay nằm. BS 74 Trường Chinh bảo không được cho ăn nên cho uống Orezon nên e cũng không dám cho ăn. Nãy e thấy hơi run theo nhịp thở, không biết có phải do lạnh hay là co giật nhẹ.

Em muốn test care cho nó. Em search được bsĩ Chiền 90 Trần Nhật Duật nhưng bây h bác sĩ đấy không làm ở đấy nữa. Mọi người có biết bộ test care mua ở đâu đảm bảo, và có phòng khám nào nhận test Care không. ( Phòng khám càng tốt vì e nuôi chó lần đầu không có KN) Bsĩ Chiền giờ không biết làm ở đâu rồi mọi người nhỉ. Ở 74 Trường Chinh không nhận chữa Care cũng không thấy test.

Mọi người giúp nó với mới có 2 tháng tuổi thương quá!!!
Test care thì bs Chiền có bán...Mình đã hỏi và giá là 250k/que...nhưng theo mình, ko phải test gì cả...hãy tìm ngay cho cún nhà bạn 1 bsty tận tình đến khám chữa bệnh tại nhà... và giá cả chấp nhận đc
Vừa rồi mình cũng vừa chữa cho 2 cún nhà mình xong...1 con nghi là care nhưng rồi chỉ bị...Phổi...1 con đi ỉa
Thời tiét hn ntn chó bé khó tránh khỏi hay mắc bệnh...
Chúc bạn chữa nhanh khỏi cho cún

chuotmi

Test care thì bs Chiền có bán...Mình đã hỏi và giá là 250k/que...nhưng theo mình, ko phải test gì cả...hãy tìm ngay cho cún nhà bạn 1 bsty tận tình đến khám chữa bệnh tại nhà... và giá cả chấp nhận đc
Vừa rồi mình cũng vừa chữa cho 2 cún nhà mình xong...1 con nghi là care nhưng rồi chỉ bị...Phổi...1 con đi ỉa
Thời tiét hn ntn chó bé khó tránh khỏi hay mắc bệnh...
Chúc bạn chữa nhanh khỏi cho cún
Cảm ơn bạn nhiều. Hôm trước mình hỏi được chỗ Âu Cơ có test nên nhờ đến nhà test.Kết quả âm tính ( 1 vạch) nhưng mà chả hiểu sao nó cứ có biểu hiện giật giật ( chủ yếu là lúc ngủ) nên mình vẫn sợ. Bsĩ bảo nó bị phổi. ( Mũi xanh, xì mũi khắp nhà). Mấy hôm trước thì nó chỉ chảy nước mũi và có nước mắt thôi. Hôm qua thì mũi xanh, hôm nay mắt bắt đầu có gỉ ( ít). Mình cho uống thuốc kê đơn của bsĩ rồi nhưng mà chưa thấy khá khẩm gì hơn. Tối nó tịt mũi không ngủ được trèo lên giường mình ngủ, sáng dậy xì mũi khắp giường.

Mọi người cho mình hỏi con chó mà nó hơi có biểu hiện giật giật lúc ngủ thì có phải là bình thường không? Con nhà mình lúc không ngủ có lúc cũng giật nhưng chỉ 2 3 giây hết. Ngày chỉ khoảng 2 lần. Chả hiểu kiểu gì. Mình nuôi lần đầu không có kinh nghiệm.