• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Misk nhà mình tròn 1 tuổi này :D

K3vin69

Member
Cún đẹp lắm,nếu hôm nào rảnh buổi tối khoảng 9h em cho cún ra chỗ vườn hoa chỗ gần cái đồng hồ chơi với các em cún khác nhé :)

trangbong

Member
hihi..cám ơn các bạn nhé :) nó ăn nhiều lắm mà đc có 23kg :( có bị gầy ko cả nhà

hihi...nó ăn được nhiều lắm mà mới được có 23kg :( có bị gầy quá k ạ :(

Silvar

Member
23kg thì hơi gầy 1 chút chứ ko phải gầy quá đâu.

Nhưng có lẽ là do cho nó ăn quá nhiều nó bị rối loạn tiêu hóa ko hấp thu đc chất nên nó mới như thế bạn à. Đường tiêu hóa của chó kém lắm ăn no quá là rối loạn ngay

gàsiêunhân

Active Member
con chó của bạn nặng 23kg là hoàn toàn bình thường, không phải gầy. Tầm 14-15 tháng bạn cho nó nhảy nó sẽ vỡ phết người ra, lúc đấy sợ bạn không hãm được nó, khiến nó béo phì thôi
đây là chiều cao và cân nặng tiêu chuẩn của husky
Weight Male 45–60 pounds (20–27 kg)
Female 35–50 pounds (16–23 kg)
Height Male 21–23.5 inches (53–60 cm)
Female 20–22 inches (51–56 cm)

trangbong

Member
cám ơn bạn gà nhé :D mà HN thấy ít e husky cái quá..chưa tìm được bé nào cho nó hihi

gàsiêunhân

Active Member
cho nhảy với chó ta cũng được bạn à! nhảy xong em nó vỡ người ra lột xác hoàn toàn ngay

kenvin234

Member
Theo mình tốt nhất từ 1 tuổi rưỡi đến 2 tuổi bạn mới nên cho em nó lên giống nhé vì chó đến 2 tuổi mới ngừng lớn.

trangbong

Member
cám ơn các bạn nhé..à mà husky thì tắm bằng sữa tắm loại gì để không bị dị ứng nhỉ :D