• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Meo con nhà mình nè !Hot

findnemo

Mình xin khoe với các bạn là mèo Trắng tên Na nhà mình đẻ được 3 kiitens trắng tinh hôm 28-6 tuần trước và hôm nay 3 đứa nó đã mở mắt (ủa sao mở mắt nhanh thế o_O)
3 con không con nào giống bố nó cả :p nhưng 1 mắt màu nâu vàng giống bố còn mắt còn lại màu xanh giống Na.
Nhà mình có 1 pé persian nữa tên là Bo rất tò mò cứ thích xuống chỗ mèo con xem ,lúc nào Bo cũng đi theo mình, lúc đi chơi nó xuống dưới nhà đợi cho tới lúc mình đi chơi về.Đặc biệt rất thích chui vô tủ quần áo trong phòng mình ngủ (tự mở chui vô đó dể thưong gê :D)
Mình post vài hình vể mèo Na trước còn mèo con +Bo thì để sau hen :angel:
Mèo Na nè

Hình Na+her BF nè :love struck:

tina90

Member
Úi mèo nhà bạn xinh quá có cái nhà yêu ghê nhà đó mua ở đâu vậy.Bf có vẻ bự quá nhỉ cứ phải tầm 6 7 cân:D.Hôm nào post ảnh phóc sóc lên nhé bạn có sở thích giống mình phết:love struck:

findnemo

Mình mua cái nhà đó ở siêu thị q6..Hơi mắc 1 chút..BF nặng gần 4kg thôi ah nhưng nhìn nó mập như cái lu cute lắm.Uhm để bữa nào mình post luôn 1 thể.Avatar của mình là mèo Bo nhà mình đó :)
Xin hỏi sao mèo con nhà mình mới 1 tuần đã mở mắt rồi nhỉ?Hay tại mình cho ăn đủ nutri quá nên lớn nhanh?

tina90

Member
Ôi nhiều mèo thế mà toàn em xinh nữa chứ:love struck:.Bây giờ tớ mới để ý ấy ở hcm tớ ở hn không biết có chỗ nào bán cái nhà mèo xinh như thế không nhỉ:D.Tớ nghĩ là mèo con cũng tùy con đó.Ngày xưa mèo nhà tớ,mèo ta thôi,cùng một đàn nhưng có đứa một tuần mở mắt,có đứa tuần rưỡi.Chắc chẳng có gì lạ đâu.Chúc mấy em mèo nhà bạn chóng lớn nha:-bd.

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
Em Na và Bf em ý xinh quá bạn ơi, chúc mừng bạn có 2 bé cưng xinh xắn nhá:p! Mà bạn ơi cho mình hỏi lũ mèo nhà bạn thích ngủ trong căn nhà mèo không:D? Tại tớ thích mấy căn nhà mèo lắm nhưng lũ mèo nhà tớ cứ vài tuần lại đổi chỗ ngủ 1 lần ý, chúng nó ghét ngủ lâu 1 chỗ lắm ý >.<!

findnemo

Có Na cũng hay chui vô cái nhà xinh xinh đó ngủ ,không thì leo lên bàn máy tính.Nhưng bây giờ thì hết rồi tại tại bé nó đang chăm 3 đứa con ...
Con nào cũng xinh..Mình mang mèo con ra chơi hoài mà Na ko có phản đối hihi (Hiền gê)..Tổng cộng nhà mình đang nuôi 5 con mèo :3 mèo con +Na+Bo .Nhà thành mini zoo rồi :D ..BF về nhà chủ cũ rồi ..BF đó nhiều bạn gái lắm luôn.Lần đâu tiên gặp mèo Bo là chạy tới làm quen liền..Sau hơn 1 ngày thì Bo chấp nhận.. :D

docoi24t2

Member
Trông chú mèo của findnemo trông ngộ nghĩnh làm sao(-,-) giá như mình cũng có một con như vậy

docoi24t2

Member
Hello tina, đây là lần đầu tiên mình vào vietpet. Bạn có thể giúp mình chọn hình ảnh ấn vào đâu được không? Với lại chú mèo nhà bác trông dễ thương ghê khi được bế lên($-$)

docoi24t2

Member
Cảm ơn bạn Tina90 nha, không có bạn thì mình cũng chẳng làm gì được.THANK YOU

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Find Nemo có mấy bé mèo xinh thật. Vấn đề là mèo xù thì phải tắm suốt thôi, nếu bẩn là cái lông nó vón lại sợ lắm. Sợ nhất là khi mình thấy ngứa mắt ngứa tay, là kiểu gì cũng cầm cái lông vón đó kéo kéo, cậy cậy làm đau mèo. Thế nên nhắn gửi em (nói riêng) và nhắn gửi các bạn nuôi mèo xù (nói chung)- là cần phải chải chuốt tắm rửa sạch sẽ, tránh tình trạng để mèo bẩn. Mèo bẩn hay chó bẩn và cả người bẩn nữa, cũng dễ sinh đau ốm bệnh tật.

Chiếc áo mèo và cái nhà mèo của em xinh quá. Chị cũng đang tính đóng 1 cái nhà gỗ xinh xắn cho bé Lucky nhà chị đây.

Chúc mấy bé mèo nhà em Find Nemo luôn khỏe (Finding Nemo là một trong những bộ phim chị thích nhất).

docoi24t2

Member
Mình thấy em mèo kia trông ngộ ghê, mình chỉ muốn ôm nó một cái. Con mèo này mua ở đâu vậy hả findnemo? Chắc em mèo này quý bạn lắm cơ.