• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mem mới

bobo123

em mới bắt em này: 55 ngày theo các bác nó to hay bé .. và ở bụng xuất hiện vài mụn nhỏ đỏ đỏ em đang lo bị ghẻ k biết co phải k :((
và cho em hỏi thêm nếu cún bé như vậy thì có tắm đc ko ( nó hơi hôi ^^ )???? thanks các bác nhé:D

hackiquan

Member
Bạn không cho cân nặng thì ai dám phán gầy hay béo hả bạn tầm này tầm 6 7 kg là ngon rồi bạn ạ . Bạn nên chú ý nhé có nốt đỏ là triệu chứng của bệnh care rất nguy hiểm với cún đấy bạn ạ

dinhquan

Member
chó dể thương quá bạn :) mới 2 tháng là tai dựng rồi em mình 3tháng mấy mới dựng hihi dể thương quá , cố gắng chăm sóc nhé

kid1989

Active Member
Bạn đưng quá lo lắng nếu chỉ mụn đỏ không kèm mũi với sốt, mệt mỏi thì cũng chỉ là bệnh thường gặp ở chó con đấy là ghẻ. Có mụn đỏ sau một thời gian thì nó sẽ vỡ ra trong đấy có mủ trắng đúng không nếu đúng thì bạn đun nước chè tươi đặc cùng với sả lau vào chỗ có mụn đỏ đấy ngày 2 đến 3 lần trong 1 tuần là hết cẩn thận thì lấy luôn lá chè tuơi vừa đun vò nát rồi sát qua chỗ đấy cho cháu nó

Darkstar

Vietpet sponsor
Nó như trường hợp hôm qua lúc bạn gọi điện cho mình! Mình cũng nói với bạn rồi đó! Tuy nhiên không chủ quan!