• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo béo Garfield đời thực!

quế anh

Member

Hình ảnh quen thuộc của chú mèo Garfield trong phim Mỹ đã được tìm thấy ở ngoài đời thực với chú mèo Orazio nặng tới 15,75 kg!
Chú mèo khổng lồ có tên Orazi này nặng tới gần 16 kg – hơn 13 cân so với cân nặng trung bình của họ nhà mèo - và to lớn gần bằng một đứa trẻ 2 tuổi! Tuy nhiên, theo kiểm tra của bác sĩ thú y, Orazi có sức khỏe hoàn toàn bình thường và rắc rối duy nhất với nó chỉ là chế độ ăn quá “thừa chất”!

Tuy nhiên, Orazi vẫn chưa thể là “tân kỉ lục gia” trong danh sách những chú mèo béo nhất thế giới! Vào năm 2004, một chú mèo ở Anh tên là Sam từng được biết đến với cân nặng 16,3 kg. Nó được một bà cụ nuôi bằng đồ ăn khô, bánh ngọt, kẹo và hầu như không biết tập thể dục bao giờ! Chú mèo béo nhất thế giới theo sách kỷ lục Guinness là Minnesota ở Mỹ với cân nặng lên tới 18.5kg!

trung2t3c

Active Member
bác que anh ơi nếu có lấy thong tin từ trang 24h.com.vn thì riêng phần hình ảnh bác phải nhấp chuột phải chọn properties để lấy đường link của tấm hình đó chứ.Đừng copy hết cả bài vào topic sẽ ko thấy hình đâu.E đảm bảo chỉ có bác mới thấy hình còn các thành viên khác chỉ thấy hiện lên bảng 24h.Bác ko tin thì thoat nick của bác ra rồi xem lại bài này coi :D :D :D .Sửa lại đi nhé bác

quế anh

Member
Đâu có đâu bạn,mình khi copy hình ảnh đã dùng thẻ trong phần propertise đó,chắc bạn không thấy là do một số lỗi gì thôi,mình thấy Bebiyeucun thấy hình mà

quế anh

Member
Bạn ơi,mình vừa mới thoát nick và mình vẫn thấy được bài của mình vì mình làm thao đúng cách của bác Admin cũng là cách mà bạn đã nói đấy,có lẽ máy tính bạn bị một tý lỗi nhỏ rồi đấy

trung2t3c

Active Member
chắc thế, nếu đúng thế thì e xin lỗi bác nhé :(.Phải kiểm tra lại thôi.Máy với móc..................chán ghê