• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

May - Am Bully - con gái của HeartBreaker

1stLady

Member
Gởi anh chị vài hình ảnh hồi mới về nhà mới - khoảng 7tuần tuổi

Chào bố con gái về nhà mới đây ạ :D

Về nhà mới

Đầu tròn to - bướng lắm đây

Phòng riêng có quạt máy đàng hoàng nhé :D

1stLady

Member
May (tên do chị xã đặt) bây giờ đã tròn 3 tháng (hình chụp hôm 16/6 - sinh nhật đúng 3 tháng tuổi - cân nặng 10,5kg)

BlueEye: cho anh ké 1 tấm nào :D

Thời tiết khắc ngiệt ở VN là kẻ thù số 1 của mấy em nó - từ khi rời căn phòng lạnh từ nhà anh ly-giang về lông May khá xơ xác và bị ghẻ nhẹ, nhưng hy vọng khi thích nghi đc thì em nó sẽ bóng mượt trở lại như anh trai BlueEye. Con nhà nghèo phải chịu cực 1 chút xíu thôi hén :D

1stLady

Member

Cám ơn anh ly-giang và chị xã đã giúp em thực hiện những hình ảnh trên

Th.....ân ái :D

2 em này có nét giống nhau,ko bít có họ hàng j ko?hehe.chó rất đẹp thanh vien moi bullfanclub chúc mừng anh lady

Hehhehe, 2 con này anh em cùng mẹ khác cha thì phải :D Anh Vân có dự tính cắt tai, make up cho 2 đứa chúng nó không anh :D

1stLady

Member
May thì chắc là anh sẽ cắt - dự tính cuối tháng này. Còn BlueEye thì chưa sure lắm. Định bụng thí nghiệm 1 em ko cắt tai để sau này dễ so sánh.

Th..... ân ái :D

LION_2009

Active Member
Bác

Em MAY cái của bác cùng đàn với 2 cún nhà em . Nhưng mặt mũi nó khủng nhất đàn bác ạ ! bác chăm em nó tốt nhé hôm nào em gửi hình 2 cún nhà em cho mọi người cùng xem .

Quá xá là chịu chơi hén!
Dạo này trời oi bức nóng nực,chó nhà em cũng bỏ ăn liên miên,mặc dù con Pippi có ké máy lạnh vào buổi trưa và buổi tối nhưng nó vẫn ăn khá ít anh ạ.Còn việc cắt tai cho May thì hôm nào rảnh,anh em vào Yahoo chat sẽ tiện trao đổi hơn,em có mấy cái cũng khá lý thú đấy,chỉ sợ anh không dám làm mà thôi...hihihi....

1stLady

Member
Hình chụp May lúc tròn 4 tháng tuổi - Cân nặng 15kg (lúc chưa ăn) - vòng đầu 40cm (gần 16 inches)

mặt của may nhìn ngây thơ quá,mà sao em thấy tai muốn dựng rồi.anh lady ko tính cắt tai cho em nó sao?